Hạng B2
27/6/13
258
1.985
93
đoạn e đánh dấu x màu đen đó các bác :D đoạn này dự án các kiểu cũng nhiều nhg thấy đa số đang đắp chiếu, em định làm chung cư mini bán rẻ hơn giá dự án ko biết liệu có khả thi ko (chưa bán dc thì cho thuê). Hỏi nghiêm túc tìm hướng phát triển tương lai, có chỗ nào chưa ổn các bác cứ góp ý hộ em.

• Like
Reactions: tranlinhvtoto
Bò Hóng
22/1/13
1.554
33.181
113
em cũng có 1 mảnh gần 300m2 mặt tiền điện biên phủ 2 chiều (gần góc Đinh bộ lĩnh quẹo phải qua), đất vuông vức hình chữ L (mặt tiền tầm 7m, xe tải vào vô tư) nghe hàng xóm nói h cấp phép cũng dc 15 tầng, em định làm theo hình thức mỗi tầng 2 căn hộ 70 - 80m2 (tiết kiệm diện tích hành lang), vừa cho thuê vừa bán (làm sổ đỏ theo kiểu căn hộ mini), các bác thấy khả thi không hay bán đất cho khỏe ạ :D em cảm ơn trước

Hẻm mà bảo 15 tầng là hổng có đâu nha

lam căn hộ mini thì vẫn dc

• Like
Hạng B2
27/6/13
258
1.985
93
Hẻm mà bảo 15 tầng là hổng có đâu nha

lam căn hộ mini thì vẫn dc
mặt tiền mà bác, hình thức e đang muốn hướng tới là chung cư mini (70 80m2 1 căn, nói chung tận dụng hết diện tích hành lang, giống mấy căn nhà trong phim hongkong đó bác, hành lang nhỏ xíu làm lối đi cho 2 căn/1 tầng), còn xây mini tầm 40m2 vẫn dc nhưng muốn ra sổ bán thì phải đảm bảo lối đi chung cho từng căn lúc đó mất kha khá diện tích. Còn nếu xây gần 20 tỏi lên mà cho thuê lụm tiền lẻ thì cũng hơi căng, e muốn bán đứt xoay vòng vốn kiếm miếng khác đánh tiếp.

• Like
Hạng B2
16/6/05
467
3.899
103
HCM
mặt tiền mà bác, hình thức e đang muốn hướng tới là chung cư mini (70 80m2 1 căn, nói chung tận dụng hết diện tích hành lang, giống mấy căn nhà trong phim hongkong đó bác, hành lang nhỏ xíu làm lối đi cho 2 căn/1 tầng), còn xây mini tầm 40m2 vẫn dc nhưng muốn ra sổ bán thì phải đảm bảo lối đi chung cho từng căn lúc đó mất kha khá diện tích. Còn nếu xây gần 20 tỏi lên mà cho thuê lụm tiền lẻ thì cũng hơi căng, e muốn bán đứt xoay vòng vốn kiếm miếng khác đánh tiếp.
- Vấn đề là bác đã từng làm cái nào như vậy chưa, hay đây chỉ là ý tưởng giống " Lầu đài tình ái đó - sẽ ko có trên trần gian". Thực tế như vài bác góp ý là khó xãy ra.....trừ khi.......!!!!!! Còn không là bác làm dự án luôn rồi vấn đề sẽ phức tạp hơn.

Tập Lái
10/11/11
7
12
3
43
em cũng có 1 mảnh gần 300m2 mặt tiền điện biên phủ 2 chiều (gần góc Đinh bộ lĩnh quẹo phải qua), đất vuông vức hình chữ L (mặt tiền tầm 7m, xe tải vào vô tư) nghe hàng xóm nói h cấp phép cũng dc 15 tầng, em định làm theo hình thức mỗi tầng 2 căn hộ 70 - 80m2 (tiết kiệm diện tích hành lang), vừa cho thuê vừa bán (làm sổ đỏ theo kiểu căn hộ mini), các bác thấy khả thi không hay bán đất cho khỏe ạ :D em cảm ơn trước
Hóng!

Hạng C
25/4/06
787
1.849
93

Trong các ý định của pác, em thấy ý "Còn nếu xây gần 20 tỏi lên mà cho thuê lụm tiền lẻ thì cũng hơi căng, e muốn bán đứt xoay vòng vốn kiếm miếng khác đánh tiếp" là khả thi nhất ! Nếu em là pác, em mầm theo phương hướng này, cho dù có bán rẻ hơn thị trường 10-15% em cũng làm vì tiền có ngây 1 cục, và về lầu về dài không bị tốn IQ cho nhẹ cái đầu

Hạng B2
27/6/13
258
1.985
93
Trong các ý định của pác, em thấy ý "Còn nếu xây gần 20 tỏi lên mà cho thuê lụm tiền lẻ thì cũng hơi căng, e muốn bán đứt xoay vòng vốn kiếm miếng khác đánh tiếp" là khả thi nhất ! Nếu em là pác, em mầm theo phương hướng này, cho dù có bán rẻ hơn thị trường 10-15% em cũng làm vì tiền có ngây 1 cục, và về lầu về dài không bị tốn IQ cho nhẹ cái đầu
bán lúc nào cũng là dễ nhất mà bác :)) cầm 1 cục xong còn tốn nơ ron nghĩ làm gì với cục này nữa chứ nhẹ cái gì

Hạng D
29/11/06
2.951
38.079
113
53

Giờ đẩy đi được 30 tỏi ko ?

• Like
Hạng D
29/11/06
2.951
38.079
113
53
theo thăm dò thì chắc tầm 2x tỏi bác ạ, tùy vào độ máu của người mua và độ vã của người bán :D
Up 1 phát 21, để xem độ vã của người bán thế nào ? 70 chai/m2
Cái này mặt tiền thụt cũng ko hẳn, nhưng chữ L thì nhiều người kị :)

• Like