Hạng B2
27/6/13
258
1.985
93
giá để e dứt áo tiễn em nó chắc tầm 75 bác ạ hiện tại cũng ko vã lắm, do đất có sẵn nhà vẫn đang cho thuê túc tắc :D tết này mới sửa chữa gần 200 củ mà tại mấy chú thuê nhà dạo này lấn lướt quá (dù mình thông cảm làm ăn khó khăn mấy năm nay ko tăng tiền nhà) nên em định lấy lại làm mô hình chung cư mini cao cấp tí ấy mà (bữa trước em ra HN thấy mấy bác hanoiland làm khoản này khá lắm nên học hỏi mang về hcm thử ở khu trung tâm hành chính coi ổn ko, giá tầm 2/3 với dự án căn hộ cùng khu vực thôi)

Hạng B2
5/5/07
151
31
28
53
F15 ĐBP có lộ giới ko mà giá mong muốn mới có 75 vậy bác?
F17 lộ giới gần hết mà sao thấy mấy ngưới bán cứ đưa giá trên trời , hẳn nào bán mãi ko ra

• Like
Reactions: tranlinhvtoto
Hạng C
9/9/14
933
21.558
93
Đất ở đường Đào Duy Anh mà có diện tích tầm 225m2 thì hiện nay có 1 căn đang rao bán, 8.3*27, một mặt tiền Đào Duy Anh, một mặt tiền hẻm 4-5m, đằng sau lại có một cái lối đi nho nhỏ tầm 2m nữa, tính ra là 3 mặt tiền. Không biết có phải căn của bác chủ không? Nếu đúng vậy thì tính ra mình cũng biết ông ba của bác chủ đó.

Cách đó tầm 2-3 căn cũng có 2 cái building cho thuê, nhưng cũng đang rao bán, rao mãi mà vẫn chưa bán được. Như vậy có thể thấy là xây văn phòng cho thuê ở khu này có vẻ không ổn.

• Like
Hạng B2
27/6/13
258
1.985
93
giờ kinh tế khó khăn mấy cty trả mbằng còn ko kịp chứ xây office khó nhai lắm, quen dc mấy a bên NH đẩy vào cho NH thuê có khi lại hay :D

• Like
Hạng B1
12/9/11
75
138
33
xây căn hộ mini là ok nhất. Khu DDA mình cũng biết mấy người làm căn hộ rồi. Nếu anh chủ ko quen quản lý thì có thể thuê.

• Like
Hạng B1
12/9/11
75
138
33
mặt tiền mà bác, hình thức e đang muốn hướng tới là chung cư mini (70 80m2 1 căn, nói chung tận dụng hết diện tích hành lang, giống mấy căn nhà trong phim hongkong đó bác, hành lang nhỏ xíu làm lối đi cho 2 căn/1 tầng), còn xây mini tầm 40m2 vẫn dc nhưng muốn ra sổ bán thì phải đảm bảo lối đi chung cho từng căn lúc đó mất kha khá diện tích. Còn nếu xây gần 20 tỏi lên mà cho thuê lụm tiền lẻ thì cũng hơi căng, e muốn bán đứt xoay vòng vốn kiếm miếng khác đánh tiếp.

300m2 xây 15 tầng 1 phòng 40 m2 vị chi được 6 phòng tầng x15 = 90 phòng.

1 phòng đầy đủ tiện nghi khu đó cũng 3,5-4 triệu/ tháng.

Tháng doanh thu cũng trên dưới 300 chai cũng không gọi là tiền lẻ đâu anh. Vấn đề anh có dám làm ko thôi.

• Like
Hạng B2
27/6/13
258
1.985
93
quan trọng là vốn bỏ ra 1 lúc nhiều quá bác, chưa kể tiền quản lý, môi giới, rồi phòng trống nữa. bữa h đêm đêm trằn trọc suy nghĩ thấy khúc này mở bia ôm là ngon :D có hảo hớn giang hồ nào muốn hợp tác ko ta :D

• Like
Hạng D
29/11/06
2.951
38.036
113
53
Đất ở đường Đào Duy Anh mà có diện tích tầm 225m2 thì hiện nay có 1 căn đang rao bán, 8.3*27, một mặt tiền Đào Duy Anh, một mặt tiền hẻm 4-5m, đằng sau lại có một cái lối đi nho nhỏ tầm 2m nữa, tính ra là 3 mặt tiền. Không biết có phải căn của bác chủ không? Nếu đúng vậy thì tính ra mình cũng biết ông ba của bác chủ đó.

Cách đó tầm 2-3 căn cũng có 2 cái building cho thuê, nhưng cũng đang rao bán, rao mãi mà vẫn chưa bán được. Như vậy có thể thấy là xây văn phòng cho thuê ở khu này có vẻ không ổn.

Cho em thông tin căn Đào Duy Anh ở trên vào chỗ kín nhé bác!

Hạng D
29/11/06
2.951
38.036
113
53
Em chào các bác,

Vốn là nhà em có một miếng đất tầm 225 m2 ở Đào Duy Anh Phú Nhuận, đang âm mưu xây văn phòng cho thuê, không biết có khả thi không các bác nhỉ? Khốn nỗi nó là đường 1 chiều, em sợ xây lên vừa tốn công tốn sức tốn tiền quản lý mà không có ai thuê thì trơ mõm :(. Thấy khu xung quanh cũng có nhiều tòa, giá cả cũng ok.

Em cám ơn các bác.

Có thằng em đang kiếm lòng vòng Phú Nhuận (ưu tiên Đào Duy Anh),
Mặt tiền hoặc hẻm xe hơi (xe hơi vào nhà ngon lành )
Giá tầm 10-12 tỏi bác nào có hàng thì hú em kiếm cafe nhé!

• Like
Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
một cty nước ngoài cần kiếm một vị trí trên đường Nguyenvantroi- Namkykhoinghia mở sàn trưng bày... dt lối1000m2 hoặc 2 sàn 500m2 tách biệt.
bác nào muốn bông hồng thì chịu khó...
gửi thông tin cho em vào [email protected]
chúc may mắn :)

• Like