Hạng B1
4/2/15
53
298
53
40
Em nghĩ trệt, 3 lầu xây được 8 phòng bự , 1 chổ để xe. Làm phòng đẹp chắc thuê 4tr/phòng. :)

Với lại dạng này thì chắc ít người hơn nên tiện quản lý ^_^

Nhà anh đang cho thuê 20chai ngon chết ở đó còn đòi gì nữa,
Mình biết có anh nhà 15 tỏi muốn cho thuê nguyên căn mà còn ko được kìa :)

Hạng B1
18/5/16
52
19
8
45
Em cám ơn các bác, mấy hnay em lu bu quá ạ. Em dự định là em sẽ xây. Tiền nhàn rỗi thì nhà em cũng có, và đất cũng là đất của nhà. Em đã tham khảo giá khu chung quanh cũng tầm 10$/m2 gồm quản lý và VAT, em thấy cũng được, không đến nỗi nào. Em định mở 1 văn phòng nhỏ ở đấy luôn, đánh vào dịch vụ quản lý tốt là chủ yếu, còn vị trí thì nó cũng chỉ vậy thôi. Cám ơn các bác đã góp ý cho em.

Anh Meo Quay ơi, hội cho thuê căn hộ mini nghe hay quá, bên mình có đầy đủ quy trình cũng như nguồn khách rồi ạ? Anh inbox hay cho em xin thêm thông tin được không? Vì nhà em cũng còn đang định xây cho thuê mấy chỗ khác.

Bác có thể xây căn hộ cao cấp cho thuê hay văn phòng.

Căn hộ cao cấp bác decor như hotel, có thanh máy, sảnh nhỏ, tối sáng đèn như biệt thự Pháp ý, chắc hút khách thôi.

Văn phòng cho thuê cần pháp nhân xuất VAT, có quy định vốn pháp định thì phải.

Cuối cùng ... chỗ để xe rất quan trọng nhé.

Chúc bác thành công.

Hạng B2
27/6/13
258
1.985
93
Em nghĩ trệt, 3 lầu xây được 8 phòng bự , 1 chổ để xe. Làm phòng đẹp chắc thuê 4tr/phòng. :)

Với lại dạng này thì chắc ít người hơn nên tiện quản lý ^_^
thường 4tr thì cũng có nhóm sinh viên vào share phòng ở chung

• Like
Reactions: shocnau
Hạng C
9/9/14
933
21.584
93
Các đồng chí chuyên cho thuê phòng trọ, đặc biệt là anh Quang CM, có thể cho mình ít thông tin về giá phòng trọ khu Đào Duy Anh được không? Một phòng tầm 20m2 + 6m2 WC, có giường, tủ, máy nước nóng, máy lạnh, nhà mới xây 100%, bảo vệ, mạng cáp đầy đủ thì giá khoảng bao nhiêu vậy các anh?

Nhà anh đang cho thuê 20chai ngon chết ở đó còn đòi gì nữa,
Mình biết có anh nhà 15 tỏi muốn cho thuê nguyên căn mà còn ko được kìa :)

Anh giúp mình câu hỏi trên thì cái "chủ nghĩa nhân văn" của anh sẽ được nhân rộng thêm một chút. Và cái nhà 15 tỏi đó sẽ không phải "ngồi chơi xơi nước" nữa.

Hạng B1
4/2/15
53
298
53
40
Phòng em nhỏ hơn ở PN, không có bảo vệ đang cho thuê 3tr/phòng

Em đi xem bên Huỳnh Văn Bánh (Chợ gì ngay đường ray) y cá dịch vụ như bác, có cả bếp, máy giặt, bồn tắm, Tivi... họ lấy có 550 USD à :)

Các đồng chí chuyên cho thuê phòng trọ, đặc biệt là anh Quang CM, có thể cho mình ít thông tin về giá phòng trọ khu Đào Duy Anh được không? Một phòng tầm 20m2 + 6m2 WC, có giường, tủ, máy nước nóng, máy lạnh, nhà mới xây 100%, bảo vệ, mạng cáp đầy đủ thì giá khoảng bao nhiêu vậy các anh?

Anh giúp mình câu hỏi trên thì cái "chủ nghĩa nhân văn" của anh sẽ được nhân rộng thêm một chút. Và cái nhà 15 tỏi đó sẽ không phải "ngồi chơi xơi nước" nữa.

• Like
Reactions: letamlove
Hạng C
9/9/14
933
21.584
93
Phòng em nhỏ hơn ở PN, không có bảo vệ đang cho thuê 3tr/phòng

Em đi xem bên Huỳnh Văn Bánh (Chợ gì ngay đường ray) y cá dịch vụ như bác, có cả bếp, máy giặt, bồn tắm, Tivi... họ lấy có 550 USD à :)

Trùi, cao vậy à. Phòng không có bếp mà cũng 3 triệu hạ bạn, nếu vậy thì người ta nấu ăn làm sao, hay là nhà mình cấm nấu ăn? Shocnau cho hỏi luôn là tiền điện nước thì mình tính làm sao, hay là mình phải mắc đồng hồ điện nước ở ngoài?

Hạng B1
4/2/15
53
298
53
40
Trùi, cao vậy à. Phòng không có bếp mà cũng 3 triệu hạ bạn, nếu vậy thì người ta nấu ăn làm sao, hay là nhà mình cấm nấu ăn? Shocnau cho hỏi luôn là tiền điện nước thì mình tính làm sao, hay là mình phải mắc đồng hồ điện nước ở ngoài?

Căn mình mua lại, chủ cũ có 1 phụ nữ ở xây dư 3 phòng nên cho thuê (1 phòng 1 người) nên không lắp đồng hồ. Phòng có sẵn: Máy lạnh, Tủ, giường, internet. Nấu ăn thì trệt có sẵn bếp, chỉ nấu bằng bếp từ và rửa ở dưới thôi.

Đi xem 1 số nơi gần đó thì cũng na ná nhau. Dưới là chổ để xe, WC và bếp nấu chung. Các phòng thì gắn đồng hồ riêng, nước tính theo đầy người (50 hay 100k/người).

Ở PN (Gần chợ) họ lấy từ giá 2.5tr chưa bao điện/nước, dịch vụ đó. Cao hơn thì tùy diện tích nữa...

• Like
Reactions: letamlove
Hạng B2
13/4/15
131
204
43
Bây giờ mà xây văn phòng thì chua lắm anh.

Mấy anh đùng đùng xây lên rồi đi kiếm người thuê bạc cả mặt

Cho nên mình khuyên anh nên tham gia vào hội cho thuê căn hộ nhỏ bên mình đi, vừa nhẹ nhàng lại vừa đạt tỷ suất lợi nhuận cao hơn văn phòng nhiều.

Mặc dù cái này kiếm khác và chăm khách cũng như chi phí đầu tư cao hơn một chút nhưng đã setup được hệ thống, quy trình rồi.

Dòng tiền ổn định hơn nhiều.

Khoẻ người
Ít mệt óc
Bác Meò cho em hỏi, nếu em xây thô (vì ko đủ xèng hoàn thiện) đất 8x21 cỡ 1hầm, trệt + 5 lầu rồi cho các bác run trọ chuyên nghiệp thuê tự phân chia phòng có khả thi không bác?

Hạng C
9/9/14
933
21.584
93
Bác Meò cho em hỏi, nếu em xây thô (vì ko đủ xèng hoàn thiện) đất 8x21 cỡ 1hầm, trệt + 5 lầu rồi cho các bác run trọ chuyên nghiệp thuê tự phân chia phòng có khả thi không bác?
Quan trọng là giá thuê như thế nào. Với lại hỏi như bạn cũng không rõ ràng lắm, vì việc chia phòng sẽ gắn với chia WC, và như vậy sẽ liên quan đến đường nước, điện. Mà mấy cái này thì cần phải biết trước khi xây để lên bản vẽ này nọ luôn.

Tốt nhất là bạn kêu gọi góp vốn đầu tư, bạn và bên thuê cùng ngồi lại lên thiết kế, bạn chịu phần xây thô, bên kia chịu phần hoàn thiện, và cuối cùng thoả thuận giá thuê, thời gian thuê.

• Like
Reactions: tranlinhvtoto
Hạng B2
13/4/15
131
204
43
Quan trọng là giá thuê như thế nào. Với lại hỏi như bạn cũng không rõ ràng lắm, vì việc chia phòng sẽ gắn với chia WC, và như vậy sẽ liên quan đến đường nước, điện. Mà mấy cái này thì cần phải biết trước khi xây để lên bản vẽ này nọ luôn.

Tốt nhất là bạn kêu gọi góp vốn đầu tư, bạn và bên thuê cùng ngồi lại lên thiết kế, bạn chịu phần xây thô, bên kia chịu phần hoàn thiện, và cuối cùng thoả thuận giá thuê, thời gian thuê.
Cảm ơn bác đã góp ý. Có bác nào đầu tư với nhà em không ạh! Cơ mà em muốn chia phòng kiểu apartment soang soang 1 chút, chứ không muốn chia nhỏ tối đa. Hay là tạm thời cho các bác thánh trọ thuê đất dăm năm, cày đủ lúa thì xây!