Hạng B2
9/5/15
182
2.153
133
Bạn em có căn nhà cũ (4x14m, 1 trệt 2 lầu, 4PN) hẻm 3m Nguyễn Trãi, đối diện Zen Plaza, Quận 1, đi bộ lại New World chỉ 2 phút. Hoàn cảnh nhà không có gì, chỉ có mỗi tiền, nên trước cho bạn bè thuê ở chơi lấy 2tr/phòng thôi, giờ đã dọn qua Vinhomes ở nên để trống. Đặc điểm là nhà đã cũ, muốn cho thuê lại được giá phải sửa lại kha khá, bù lại em sẽ xin giảm tiền thuê được tương ứng, và giá thuê chắc chắn rẻ hơn thị trường.

Nếu em thuê lại sửa sang và cho thuê, các bác chỉ em cách binh để ra tiền với chi phí ít nhất với. Vì em là tay mơ, nên chưa muốn đầu tư lớn kiểu như serviced apartment mà muốn làm từ từ cho có kinh nghiệm đã.
Em xin chân thành cảm ơn!

Tập Lái
25/8/17
29
594
83
38
Chỉ có cách phân tầng cho thuê là ra tiền nhiều thôi. Chứ hẻm nhỏ tí giao thông k ổn k làm đc gì.

• Like
Reactions: seaniceBr
Hạng B2
27/3/09
357
327
63
Chắc cà đau
Nếu bác thích kinh doanh kiểu GH cho tụi tây ba lô.
1. Tầng trệt : tiếp tân + cà phê + bia + fastfood(partner lo, alo nó đem tới). Design theo style đơn giản mộc mạc.
2. Lầu 1 : 1 phòng dorm + 1 phòng 1 giường đôi hoặc 2 phòng dorm.
3. Lầu 2 : 2 phòng 1 giường đôi.
4. Thuê 4 nhân làm 2 ca + đầu tư phần mềm quản lý online rẻ bèo + thuê chụp vài tấm ảnh.
5. Việc còn lại để cho mấy thằng dịch vụ như agoda, booking, ivivu....lo, bác chỉ việc cuối tháng đếm tiền. Đếm tiền xong thấy Lời thì làm tiếp, lỗ thì chuyển mục đích.hihihihi...

Tập Lái
26/11/16
19
159
28
Nếu cho thuê nguyên căn thì bác cho thuê nhiu/tháng ?

Hạng B2
9/5/15
182
2.153
133
Cảm ơn các bác, em đang phân vân 2 hướng: một là cho thuê nhà nguyên căn/ngăn phòng 1 thời gian để đỡ chi phí đầu tư ban đầu và đỡ ảnh hưởng công việc chính.
hai là đầu tư nhiều để cho thuê giá cao hoặc làm Airbnb, còn băn khoăn vì mức đầu tư lớn và kinh nghiệm chưa nhiều, sợ ảnh hưởng công việc chính nữa. Có thể hướng thứ 2 sẽ là giai đoạn 2 của giai đoạn 1.

Hạng B2
9/5/15
182
2.153
133
Nếu cho thuê nguyên căn thì bác cho thuê nhiu/tháng ?
Cho thuê nguyên căn thì tầm ~20-25tr/tháng bác à. Chỗ này bán hàng online ở dứoi, chia ra ở 3 phòng ở trên là đẹp.

Hạng D
30/1/12
1.412
2.496
113
Vietnam
Bạn em có căn nhà cũ (4x14m, 1 trệt 2 lầu, 4PN) hẻm 3m Nguyễn Trãi, đối diện Zen Plaza, Quận 1, đi bộ lại New World chỉ 2 phút. Hoàn cảnh nhà không có gì, chỉ có mỗi tiền, nên trước cho bạn bè thuê ở chơi lấy 2tr/phòng thôi, giờ đã dọn qua Vinhomes ở nên để trống. Đặc điểm là nhà đã cũ, muốn cho thuê lại được giá phải sửa lại kha khá, bù lại em sẽ xin giảm tiền thuê được tương ứng, và giá thuê chắc chắn rẻ hơn thị trường.

Nếu em thuê lại sửa sang và cho thuê, các bác chỉ em cách binh để ra tiền với chi phí ít nhất với. Vì em là tay mơ, nên chưa muốn đầu tư lớn kiểu như serviced apartment mà muốn làm từ từ cho có kinh nghiệm đã.
Em xin chân thành cảm ơn!
Có bán k bác? :)