Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Dạ em kính chào các bác!

Bữa nay thứ 7 trời mát mẻ quá các bác nhễ :)

Chuyện là bữa nay em được về sớm công ty không tăng ca.. thường ngày 5h 5 rưỡi mới về tới nhà bữa nay về sớm chẳng biết làm gìgì nằm lăn lóc lên ô ết, vẫn vài dòng bình luận về xinhan PVĐ và cô gái lột đồ show hàng free cho xxx xem ở Bắc Giang. Đọc xong miệng khẻ cười trong đầu lại lên kế hoạch xho ngày mai.

Mai ở nhà ngủ nướng tới 9h khoảng 10h 10 rưỡi di chùa, em vốn đạo Phật và rất tin tưởng nhiều khi đi chùa còn nhiều hơn phật tửtử..nhưng tin 1 cách tinh tế hiện đại chứ ko nho giáo mộ đạo.
Đi chùa nào đây? tự hỏi tự trả lời Chùa Châu Thới Bình Dương tiếp tuc chứ đi đâu nữa, em đi chùa này thường xuyên.. bác bán nhang, cô vé số tới mấy chú giữ xe điều biết mặt.
Nhưng sực nhớ mai cũng không có gì quan trọng hay làm chuột bạch rồi hẳn đi chùa ta! vậy là lại thay đổi kế hoạch sáng mai ngủ dậy làm chuột bạch rồi mới đi chùa..nhưng.. đoạn nào bây giờ? Biên Hòa thì trao đổi rồi ko có j đặc biệt.. nhớ bác gì đó ở Biên Hòa cái avata chạy con exiter hay axelo gì đó hôm bữa có lập thớt bị xxx Rạch Chiếc bắt sai làn khi xinhan trái để vượt, thầm nghĩ thế bất nào lại không cho vượt khi mình vượt đúng điều 14 luật giao thông! Vậy là đã có kế hoạch sáng ngủ dậy => chuột bạch Rạch Chiếc vụ xinhan đường cong khu công nghệ cao, mượn làn vượt => tới ngã 4 Thủ Đức quay đầu về nếu mệt thì ghé chùa Tháp Chuông (Chùa Bửu Long) còn khỏe thì chui dạ cầu Đồng Nai vô Tân Vạn xẹt qua bình dương đến Châu Thới rất tiện đường và rất nhiều thử thách để cảm nhận
Nghĩ bụng mai chắc dính lỗi chuyển làn ko tín hiệu(qua cầu Đồng Nai), sai làn(thực chất là vượt => lỗi này có thể xài suốt tuyến từ cầu đến cầu vượt trạm 2) xinhan đường cong khu công ngệ cao, xinhan đường cong (đoạn hết cầu vượt trạm 2 rẽ trái về Suối Tiên).Nghĩa Trang liệt sĩ => phải xinhan đúng rồi chỗ này mà chuột bạch đâm ra thành chuột nướng hay chuột khìa nước dừa quá :) hehe

Nhưng mai trời nắng quá 11 12h trưa mà lang bang giữa đường! hay đi luôn bây giờ nhễ???
Yeah giờ mới 5h chiều tắt nắng gió thoang thoảng cuối tuần chắc nhiều người về nhà nhiều người đi chơi và nhiều sinh viên về với gia đình trước thăm ba mẹ..sau.. chắc xin tiền hahaha

Vậy là em bật dậy chưa kịp lột cái áo của công ty ra vội lấy cái áo khoát mặc vào miệng bịt khẩu trang tìm chìa khóa xe lên đường, đi xuyên qua giao lộ Bồn Nước thả tà tà với dòng người đông đúc nào balo nào đồ đạc nhìn như tết chợt nhớ quê nhà, gạt qua 1 bên nhìn tốc độ tối da và biển phân làn và nhích nhẹ ga qua dòng phương tiện đông đúc phía trước thầm nói: trời oi đường cho 50km /h mà sau mấy bác này sợ chạy chậm quá hí híhí thả cái dốc chân dặm nhẹ thắng vì sợ thả dốc quá tốc độ mắt liếc phải vô hàng tràm, các xe nước để xéo 1 bên coi có bác nào cầm máy sấy ko.. ko có. tới ngã 4 vũng tàu xe dồn cục nhích từng nhích 1 ko nge tiếng quét quét, chắc bữa nay máy quay hư nên ko quay phim vượt đèn đỏ hả ta haha
di chuyển chậm chạp qua cầu Đồng Nai miệng lẫm bẩm điều 14 luật giao thông đường bộ chuẩn bị chiến.. qua cầu ngó nghiêng ko thấy xxx nào làm mừng hụt :).. chạy tiếp lên dốc cầu vượt Tân Vạn gặp 1 bác xe ôm ở giữa cầu quên đá chóng mà chở 1 cô khách chạy vèo vèo qua các xe phía trước em vội về số 3 tay phải rít 1 tràng ga dài đuổi theo bác ấy.. dí tới đít thì bác cũng vừa đỗ dốc.. chạy ngang tay lái giảm tốc độ miệng nói..
- Chú ơi đá chóng chú oi.!
+ Ờ ờ.. cám ơn nge 1 bác xe ôm khoảng 60 da ngâm đen quay wa trái tươi cười trả lời. chạy nhanh chút nữa qua mặt bác liếc kính hậu thấy chân trái bác ấy gạt vội chân chóng và nghe tiếng lò xo phản hồi 1 cái cụp.. bụng mừng thầm vừa làm chuyện tốt đó nghen :p

vừa thả dốc vừa nhìn xuống cuối dốc cầu mà nhớ thớt của 1 bác bị bắt chuyển làn tren cầu này.. nhìn lại vạch sơn..ai chà vạch liền 2b đâu có cán qua được.. ko thui cũng chơi lun chứ ở đây 4b vượt còn dc chứ nói chi chuyển làn! thả dốc chạy 1 mạch vừa né xe vừa tìm mấy ảnh nhưng lạ thay ko thấy a nào hết.. hỏng lẻ đi ăn cơm chieychiều? chắc vậy! lòng buồn rười rượi đi tới giao lộ nghĩa trang liệt sĩ thì đèn đỏ.. xa xa 1 anh 1 xe đang đứng sau giao lộ gần trạm xe buýt bắt vượt đèn + quẹo trái mà đi thẳng :)

qua giao lộ tới Suối Tiên lại chợt nhớ tiếp cái vụ từ Nông Lâm lên cầu vượt Trạm 2 mà bắt người ta xinhan trong khi không có vạch kẻ đường. vậy thì đâu có chuyển làn. sao bắt người ta? à vậy là em xi nhan phải rẽ về Nông Lâm chứ ko vô ngã 4 thủ Đức nữa.. vừa xi nhan gặp ngay cái rào chắn chỉ vừa lọt 1 chiếc xe mấy a mấy mợ thì càng ra làn xe hơi mặc dù có biển cấm motomoto.. còn e từ tốn chờ đến lượt mình để lách qua cho đúng luật .. nhìn mấy người chạy làn xe hơi mà tặc lưỡi cái này mà xxx gặp thì ngon hết sảy khỏi chối, đúng người đúng tội nhá! qua cái giao lộ gặp mũi tên đi thẳng tắt xinhan mặc nhiên đường cong cả trăm mét nữa nhưng kệ đường cong sao phải xinhanxinhan! chạy bên này đường ngó qua kia thấy 4xxx 2 em bồ câu trắng đang quơ quơ tay với mấy em sinh viên.. mừng thầm quá sướng đã 4 lần rồi mà chưa gặp các anhanh lần này coi như em ko trúng số đầu (100k 2 số) mà được gặp các anh.. chạy lẹ lại nông lâmlâm quay đầu cách chốt khoảng 20m em thủ sẵn xinhan phải gãi đầu 1 cái là wm lũi zô liền .vừa chạy tới chốt vừa nhìn xuống đường coi có vạch ko lỡ giao thông công chánh vừa kẻ vạch thì ngủm tỏi với mấy ảnhảnh, chẳng thấy cái vạch nào.. nhưng ..ơ .ơ.. sao ko nhìn em? ai cũng xinhan rieng em thì ko.. nổi bật vậy đòi gí nữa.. dặm thắng lết xe thật chậm qua chốt với đầy hi vọng nhưng các a làm em hụt hẫng quá.. Cơ hội hiếm có lở zô tới đây rồi hỏng lẽ zìa tay khog.. tức mình em ôm cua cầu vượt trạm 2 tới Suối Tiên thì gặp vài bác trật tự bắt cái gì đó ko biết :) chạy tới cây xăng nhan trái chuẩn bị quayquay đầu thì đèn đỏ.. à trước mặt 1 anh xxx 1 bồ câu hùi nảy đây mà..nhưng sao có mợ nào ẳm thằng nhóc tuột lên tuột xuống vậy cà hỏng lẻ bà cà xxx ra thăm :).. à 1 a áo trắng đi con vios trắng cầm săp giấy tờtờ lại.. thì ra là bà cả của a tài hehe.. vợ anh cũng xuống xe với thằng nhỏ chắc năng nỉ gì đó mà không dc. 2 a chị với thằng nhóc về xe mà mặt bùn hiu.. đúng lúc đèn chuyển xanh..ko vội, quan sát 2 bên nhè nhẹ món ga quay đầu..tới a xxx liếc xéo ảnh trách ng ta năng nỉ mà cũng cho ăn bb há .. ko thèm vào sát lề vì bb 412 cách giao lộ gần 20m20m ở đây chưa phân làn bật nhan trái chạy giữa đường chọc ảnh koi ảnh có thổi sai làn thì chiến luôn thể.. a ko để ý.. vậy thui! Em tăng tốc chạy lẹ về Nông Lâm quay đầu tiếp để nuôi nấng hi vọng bấy lâu ..

Nhưng.. đâu hết zòi? hình dáng ấy màu áo ấy ko còn ở nơi mà nó đã từng ở nữa.. buồn toàn tập...

Thui thì vẫn cứ hi vọng tiếp vậy đường còn dài ma..em tự an ủi lòng.. tà tà lên cầu vượt Trạm 2 nhìn sì gòn về đêm cũng tất bật quá kẻ tay ga an mặc sang trọng người wave tàu bụi bẩm đóng vai..nhìn xuống dưới đường 8 làn xe dẹp qá xá..ơ..nhưng khoan đã gì đây?? 2 anh xxx cùng con bồ câu.. dụi dụi mắt nhìn lại lần nữa như vẫn chưa tin là sự thật..à thiệt rồi mấy ảnh bắt xinhan đường cong chứ ai.. hehe xinhan phải quẹo về Đồng NaiNai thẳng lái tắt nhan..dòng xe cà chớp ca chớp nối đuôi nhau..khách, tải, công, buýt, xe hơi cá nhân.. em xe 2b ko nhan 1 anh trước cũng ko nhan..anh kia cách mình khá xa a tới chốt trước bị ngoắt lại mình bò phái sau nhìn chốt.. chốt nhìn mìnhmình.. ko thấy động đậy gì, tay chuẩn bị bật nhan phải thầm nghĩ các anh ko thổi hỏng lẻ tui lủi đại zô có kì quá ko ta? vừa nghĩ xong 1 a nhấc tay phải lên em bật nhan phải liền chỉ vậy là dc dòi.. ảnh lấy ngón trỏ chỉ chỉ đầu xe emem.. em cười cười tấp lề.. ngay phía trước anh 2b biển 74x xxx38 được 1 anh trẻ trẻ chào và bắng trước 1 câu
xxx: thấy người ta ai cũng xinhan hôn?
xe 2b: lơ ngơ xinhan sao anh?
xxx : giơ cái ba trắc quơ 1 đường cong từ trái qua phải nè cái đường này phải xinhan.. bla bla
Hí hí ngon mí anh bắt ngừ ta xinhan đường cong nè..
em ngừng theo dõi tắt máy, rút chìa khóa bỏ túi. lột khẩu trang đá chóng cái cụp.. a xxx trẻ chỉ chỉ nhướng nhướng lại a hùi nảy dừng xe em(huơ anh cà chớn há..làm việc với ngừ ta mà nhướng, chỉ há bắt bẻ a h hí hí).
Em xuống xe quay lưng bước vài bước lại anh xxx kia
bác kia quay mặt lạilại Ơ.. trời ơi giống ông già mình quá..da ngâm đen tướng ốm ốm nè.. khoảng 5 mấy, Ba em năm nay 50. gương mặt cũng ốm ốm y chang.. ngắt ngang suy nghĩ.. liếc xuống vai thì thấy 2 sao 2 gạc Ô..Ô..Ô trung tá hả.. lớn quá à.. em vội chào trước ko để bác ấy chào kính lão đắc thọ. hihi khi em chào đúng chức vụ bác ấy bác nính thin hỏng nói gì hết mà nhìn em chằm chằm e cũng đứng hình luôn sao ko giống mấy anh kia.. xong xáo lại báo lỗi kêu lấy giấy tờ rồi.. em chớp mắt khẻ cười hỏi bác ý lỗi chi thì công việc mới bắt đầu..

Khúc này khó ứng xử nhất vì em định là nhan đường cong nhưng bác ấy lại nói ngã 3 nếu ngã 3 thì thiếu thuyết phục đâu có bb và rõ ràng bb đường cong mà?
Nhưng bác này hiền hậu với giống ba e quá hà nên em chỉ biết dạ thưa ko bào chữa gì nhiều và em nghĩ cấp trung tá hỏng chừng ba..ý lộn bác ấy không làm những chuyện như vậy và không chừng đội trưởng Rạch Chiếc chăng :) vì bác trưởng PC 67 chỉ mới Thượng Tá ! với bác ấy nói có đầu có đuôi hiền quá làm cái lòng phật tử của em nó dâng trào.. nói thiệt bố lập bb con cũng kí ko cãi với bố 1 câu hehe.. xog công việc bác ý hỏi em làm gìgì..em trả lời..
...kakaka em phát tờ rơi vs bán bánh mì kakakakakaka
bác nói tờ rơi bay đầy đường đó hả hehe hỏng dám đâu bố tờ rơi làm bằng mồ hôi nước mắt bánh mì là da là thịt chứ ko phải in tờ rơi máy móc nướng bánh mì bằng lò nướng đâu bố.. hihi

Sau câu chuyện này em đã có căn cứ khẳng định vs các bác cái vụ đường cong ko cần xinhan có bác trung tá xác nhận

và bố em nói từ cầu vượt trạm 2 về suối tiên là ngã 3 đúng hay sai các bác???

Em lại quí tiếp bác Trung Tá này.. mong xxx thành phố ai cũng như bác ý .. như bác gì ngoài Hà Lội ý :)

Chú thích thêm: do em có đam mê lái xe từ nhỏ và em rất thích nghiên cứu luật giao thông , năm sau em quết tam đổi nghề ko làm nhân viên văn phòng nữa mà sẽ đi lái xe mặc dù chưa biết là lái xe gì với cái chấm B2 ( bác nào qua tết cần tài cho em 1 chân với :) )nen em đang tập làm quen dần với mọi thứ kể cả xxx bẩn lẫn sạch :) chứ e không có ý đã kích gây hấn vs xxx làm chi mong các bác ném nhẹ tay :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
29/8/11
468
453
63
Chắc bác trung tá không hiểu phát tờ rơi với bán bánh mì của bác đâu :)

Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
dài quá bác ơi @@ tóm tắt đại khái đc ko, đọc khmer luôn

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
dài quá bác ơi @@ tóm tắt đại khái đc ko, đọc khmer luôn
vậy anh mì tôm bỏ khúc đầu đi đọc khúc dưới thui hihi và tư dấn cho e koi bác ý nói vậy đúng hay sai?

21/2/14
809
395
63
e thích nhưng không ủng hộ bác. chừng nào kẹt lắm nó bớ lấy mình thì hãy cứu thân chứ cà khịa quá có khi rước hoạ vào thân bác ạ.

• Like
Reactions: ngotpro
Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
e thích nhưng không ủng hộ bác. chừng nào kẹt lắm nó bớ lấy mình thì hãy cứu thân chứ cà khịa quá có khi rước hoạ vào thân bác ạ.
dạ mục đích là để trải nghiệm luật giao thông.. đi sao cho đúng! để còn bạn bè người thân mình hiểu biết nữa bác ạạ..em bi dị ứng vs hình ảnh dúi dụi tiền mà còn phải năng nỉ y oi xxx nữa đó bác .. người thân em mà làm vậy em buồn lắm :)