Hạng B2
27/11/12
113
5
18
tp. ho chi minh
Kính chào các Bác phòng kỹ thuật!
E có con xe Nissan livina, vừa rối bị lủng két nước, đem thay kết mới về nhà đậu được vài hôm thì lại thủng tiếp, hênh là còn trong bảo hành nên đem ra đổi lại. Thợ thay xong kiểm tra thì phát hiện như thế này các Bác ơi:
Nổ máy xe lên mở nắp nước kiểm tra thì thấy có bọt li ty trào theo dòng nước đang chảy, ống dẫn nước từ máy qua két nước căng cứng, khi đậy kín nắp nước lại thì nước hồi tràn qua bình phụ đầy luôn, em để cho nguội máy tí khi mở nắp nước ra thì nghe một cái bụp khá là to do khí bị nén trong kết nước.
Với triệu chứng như trên các Bác cho E hỏi có phải là bị thổi ron nắp quylat nhẹ không ạ, nếu không khắc phục thì hoạt động có ảnh hưởng gì không? E kiểm tra nhớt thì bình thường chưa thấy caphe sữa hay bất thường gì cả
Mong các Bác tư vấn hộ E. TKS

• Like
Reactions: nguyenquan83
NTK
Tập Lái
22/8/08
36
5
8
49
Lâm gia Thôn
Bác xả khí trong hệ thống làm mát , nếu ko hết thì bị thổi gioăng quy lát roài , hoặc bị cong mặt do hết nước , nặng nữa thì bị nứt lốc máy , e gia cát dự phát hê hê ...

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"
Nhiệt độ tăng rất nhanh và cao
Nước trong bình mát mở khi nổ máy cầm chừng lâu vẫn thấy sủi bọt và đa phần là thấy có váng dầu ( Mở nắp rồi mới nổ máy )
Khói trắng mờ mịt ống Pot .
Mở que thăm dầu thấy Cà phê sữa .
Đại để có hiện tượng đó thì nghi Join bị thổi rồi .

Hạng B2
27/11/12
113
5
18
tp. ho chi minh
Bác xả khí trong hệ thống làm mát , nếu ko hết thì bị thổi gioăng quy lát roài , hoặc bị cong mặt do hết nước , nặng nữa thì bị nứt lốc máy , e gia cát dự phát hê hê ...
Cám ơn Bác NTK và Bác Fahrer đã giúp đỡ, chắc E pải đem cho thợ kiểm tra lại, vì xả khí hệ thống làm mát ở đâu là e bó tay rồi, dạ nổ máy cầm chừng vẫn thấy sủi bọt còn có váng dầu kg thì e hỏng biết vì chỉ thấy nước đỏ thôi chứ kg thấy dầu nổi.
Nếu thay ron quy lat thì có phức tạp và lâu kg vậy các Bác, trong ngày có thể xong kg ạ
TKS

Tập Lái
19/10/11
30
2
8
nhiệt tăng cao và nhanh thì đi gặp thợ cho chắc đi bác. lâu mau là do bị nặng hay nhẹ nữa.

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Kính chào các Bác phòng kỹ thuật!
E có con xe Nissan livina, vừa rối bị lủng két nước, đem thay kết mới về nhà đậu được vài hôm thì lại thủng tiếp, hênh là còn trong bảo hành nên đem ra đổi lại. Thợ thay xong kiểm tra thì phát hiện như thế này các Bác ơi:
Nổ máy xe lên mở nắp nước kiểm tra thì thấy có bọt li ty trào theo dòng nước đang chảy, ống dẫn nước từ máy qua két nước căng cứng, khi đậy kín nắp nước lại thì nước hồi tràn qua bình phụ đầy luôn, em để cho nguội máy tí khi mở nắp nước ra thì nghe một cái bụp khá là to do khí bị nén trong kết nước.
Với triệu chứng như trên các Bác cho E hỏi có phải là bị thổi ron nắp quylat nhẹ không ạ, nếu không khắc phục thì hoạt động có ảnh hưởng gì không? E kiểm tra nhớt thì bình thường chưa thấy caphe sữa hay bất thường gì cả
Mong các Bác tư vấn hộ E. TKS

Nói thợ xả gió cho nước coolant trong radiator là xong ngay nhé bác

Hạng B2
27/11/12
113
5
18
tp. ho chi minh
Cám ơn các Bác đã nhiệt tình giúp đỡ :3dnhinyeu:
thợ bên e đã thay ron quylat cho e nó rồi, và e đã đi thử sg-cần thơ, lên cao tốc đi tốc độ cao >100km thấy vẫn bình thường kg có hiện tượng bị nóng nước nữa, E nghĩ chắc là đúng bịnh E nó rồi.
xe mới s.dụng có 03 năm mà bị thật là Nissan dở quá đi thôi

Hạng B2
22/11/13
287
79
28
HCM
Em cung du nhu bac

Tập Lái
9/1/17
16
81
13
36
Cám ơn các Bác đã nhiệt tình giúp đỡ :3dnhinyeu:
thợ bên e đã thay ron quylat cho e nó rồi, và e đã đi thử sg-cần thơ, lên cao tốc đi tốc độ cao >100km thấy vẫn bình thường kg có hiện tượng bị nóng nước nữa, E nghĩ chắc là đúng bịnh E nó rồi.
xe mới s.dụng có 03 năm mà bị thật là Nissan dở quá đi thôi
xe em giong xe bac. xe bac sua het bao nhieu tien? e thi vua moi han lai cai nap ket nuoc. ngay may moi xu toi cai may!