Hạng D
10/4/10
1.349
4.730
113
Các xe Honda như City, BRV, CRV, HRV và WRV sau này hình như chung máy hả các bác? Cục máy này có ổn định không và ưu, nhược điểm ra sao?

Có phải Honda dùng chung 1 cục máy 1.5 cho tất cả các xe?

Last edited by a moderator:
Tập Lái
29/3/15
34
90
18
43
Tối ưu hóa lợi nhuận, lợi cho nhà SX chứ người dùng thì thiệt
- Con máy 1.5 này chỉ hợp cho Civic, HRV . Đến CRV hoặc Accord thì chỉ trang bị cho các tay mơ đi phố, điềm đạm, nhẹ nhàng- vì với tay mơ thì morning là cực bốc và đủ rồi :)
- CRV và accord trở lên thì phải dùng 2.0 turbo trở lên, hoặc phải 2.5 GDI và thêm bản 2 cầu, bỏ cái CVT dởm đời đi, phải là 9 cấp tiên tiến nhất.
Còn ko vẫn là tôn chỉ: tôi iu VN đồng mà thôi :)

Hạng D
26/3/17
2.594
4.653
113
Dg chờ test con máy 2.0 hybrid trên CRV xem thế nào. Thấy bọn Tây tăng tốc 0-100 khoảng 7.5s hơi bị ngon

• Like
Reactions: QuyenPDK and cohvn
Hạng C
20/4/18
966
1.786
108
47
Bình Dương
Để tao nói cho các mài nghe, ngay từ thời rất xa xưa thì đã có công nghệ này rồi: khi thượng đế lấy cái xương sườn của chúng ta để tạo ra một sinh vật hơi khác so với chúng ta chút ít. Sinh vật ấy đem lại ít giây phút rùng mình sảng khoái nhưng phiền toái thì cực nhiều.
Cấu tạo mái móc, vận hành nó giống nhau nhưng từng SP nó lại khác nhau: nhiên liệu, âm thanh, khung gầm hơi khác nhau chút ít...
Honda nó chỉ làm theo những gì thượng đế đã làm để phục vụ những đứa trẻ trong thân xác đàn ông thôi.
Enjoys đi nào! Nice weekend!

9/7/20
751
1.037
93
28
Khác nhau mà bác. Máy 1.5 turbo nó có công nghệ i vẹc tơ à nhần i vẹc tíc lấy từ xe đua xuống chuyên dụng xào chẻ tạt đầu xe khác trong phố

còn máy 1.5 thường nó ko có turbo nhưng vẫn có i vẹc tíc và mình vẫn tạt đầu được như thường

vậy là rõ rồi hen. Khác nhau quá xá nha

• Like
Reactions: Perenco
Hạng B2
30/8/19
174
252
63
Bác này có cái bằng hạng D mà hỏi buồn cười quá. Hình như bác thấy 1.5 như nhau nên hỏi vậy, hay bác troll anh em cho vui?
Chỉ riêng cục máy City đời trước và đời bây giờ đã khác nhau xa rồi nhé bác.

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
Bác này có cái bằng hạng D mà hỏi buồn cười quá. Hình như bác thấy 1.5 như nhau nên hỏi vậy, hay bác troll anh em cho vui?
Chỉ riêng cục máy City đời trước và đời bây giờ đã khác nhau xa rồi nhé bác.
Đời trc 1.5 sohc đời này cũng 1.5 dohc thôi. thứ mà các hãng khác đã thay đổi từ lâu.
1.5 non tur-bo thì dùng cho xe a,b, mpv
1.5 turbo thì c,d,cuv

• Like
Reactions: Luke217