Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Có phải xe em bị ngộp xăng

Tập Lái
29/11/17
26
3
3
32
Hiện tại xe em ko thể nào khởi động dc , mở ra xe thấy đề vẫn quay nhưng máy ko chạy dc , có cách nào để biết ko ah , em ko có đồ để tháo bugi của xe

Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
Hiện tại xe em ko thể nào khởi động dc , mở ra xe thấy đề vẫn quay nhưng máy ko chạy dc , có cách nào để biết ko ah , em ko có đồ để tháo bugi của xe
Đề quay máy không chạy >>> có phải ý bác là máy có quay, nhưng động cơ cứ cà xịt cà xịt không nổ được?
Xe bác là xe model chính xác là gì?

Hạng F
29/10/16
11.581
22.209
113
Pháp
Kiểm tra đầu tiên là có xăng trong bình không đã, rồi nói đến chuyện khác, kiểu hỏi nầy khó trả lời lắm

Tập Lái
29/11/17
26
3
3
32
Đề quay máy không chạy >>> có phải ý bác là máy có quay, nhưng động cơ cứ cà xịt cà xịt không nổ được?
Xe bác là xe model chính xác là gì?
Bugi khi em thao ra dc thi no bi uot , thoi sach se thi lai de dc , hic

Hạng F
29/10/16
11.581
22.209
113
Pháp
Xe bị ngộp xăng rồi, nếu xe đời cũ, không có ECU thì tạm có thể chỉnh linh tinh, thay đồ lặt vặt, nhưng nếu đụng đến ECU thì phải cần có máy tìm món nào bị hư và thay nó.

Tập Lái
29/11/17
26
3
3
32
Xe bị ngộp xăng rồi, nếu xe đời cũ, không có ECU thì tạm có thể chỉnh linh tinh, thay đồ lặt vặt, nhưng nếu đụng đến ECU thì phải cần có máy tìm món nào bị hư và thay nó.
Ecu la phun xăng dien tử ah bác, thế xe em chế hoà khi thi chỉnh lung tung dc những gì ah ?