Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
*Ảnh minh họa

Chào các bác cách đây khoảng 10 ngày e đi Đà Lạt về thì đậu xe ở nhà khoản 1 tuần định đi công việc thì xe báo xì hơi, kiểm tra thì thấy nguyên con ốc vít loại 6 li.

Liên kết với việc trước đó nhà e đi 2 xe thì có 1 xe cán "vật thể lạ" rách cả lốp phải gọi vá lưu động thay vỏ luôn (gần cầu La Ngà) ko biết dạo này các bác có hay bị "xì lốp" khi đi QL20 không ạ?

Nhà em tháng nào cũng lên ĐL chơi nhưng đây là lần đầu tiên gặp tình trạng.

P/s: E muốn hỏi để biết an tâm cho những chuyến đi tiếp theo thôi chứ k có ý gì ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
Đi về Saigon - Dalat 10 năm, trong đó đi làm hơn 5 năm chưa ăn cây đinh nào trên QL20
Con xe bán tải cũng chưa hề ăn đinh, mà chỉ bị đá chém do chạy vào đất rẩy :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Đi về Saigon - Dalat 10 năm, trong đó đi làm hơn 5 năm chưa ăn cây đinh nào trên QL20
Con xe bán tải cũng chưa hề ăn đinh, mà chỉ bị đá chém do chạy vào vào đất rẩy :)
View attachment 2433887
E cũng đi hơn 3 năm rồi k thấy gì hết. Đợt này về tự nhiên cả 2 xe đều bị, nên cũng tự hỏi, k lẻ dạo này tình hình khó khăn vậy sao. Chạy ra tiệm vá vỏ ông bán vỏ cũng than quá trời quá đất bảo từ tết giờ chả bán dc mấy cái vỏ.

Hạng C
7/10/19
918
1.365
58
44
Mình nghĩ là không có, cũng đi nhiều nhưng chưa bị lần nào. Lưu ý càng ít tấp lề kiểu đất trống , bãi cỏ đi tè sát lề thì ít khả năng cáng vật nhọn vì xe chạy gió thổi tấp vô lề và nằm đó chờ. Còn giữa đừa xe lưu thông nếu có thì cắm vào xe nào xe đó hưởng rồi. Dừng chổ quán ăn, trạm xăng hay trạm dừng chân là oki xe ra vô thường xuyên...

Hạng C
3/7/19
801
802
96
Bữa em đi cũng bị chơi một lỗ bên phụ trước.
Cũng không đắn đo gì, ai mà chả có khi bị

Hạng F
29/10/16
11.498
21.732
113
Pháp
Chào các bác cách đây khoảng 10 ngày e đi Đà Lạt về thì đậu xe ở nhà khoản 1 tuần định đi công việc thì xe báo xì hơi, kiểm tra thì thấy nguyên con ốc vít loại 6 li. Liên kết với việc trước đó nhà e đi 2 xe thì có 1 xe cán "vật thể lạ" rách cả lốp phải gọi vá lưu động thay vỏ luôn(gần cầu La Ngà) k biết dạo này các bác có hay bị "xì lốp" khi đi ql 20 k ạ? Nhà e tháng nào cũng lên ĐL chơi nhưng đây là lần đầu tiên gặp tình trạng.
Tội cho bác, Nên để bộ "cứu hộ" phòng thân, ít nhất ... và từng post và trnh luận thế nào trên mạng. Còn đinh tặc thì ... em khó nói có hay không ? nếu xãy ra thường xuyên thì khác . Còn nếu lâu lâu dính thì có thể là hên xui . Xe em trên 50K vẩn chưa xì , chưa bơm, chưa thay lốp nào cả ...vì con đường em đi kh có đinh tặc ...
Cái nửa là coi chừng chém bánh (đậu sát lề, leo lề) cũng nên để ý .
nếu bác thay bánh mới thì nên bơm azote để kh bị xì hơi theo thời gian.Thân !

Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Bữa em đi cũng bị chơi một lỗ bên phụ trước.
Cũng không đắn đo gì, ai mà chả có khi bị
E đi lúc nào nhà cũng 2 xe nên lần này cả 2 xè dính nên cũng hơi thắc mắc tí bác ợ :D định hỏi tần suất của các bác thôi chứ cả năm nay e chưa ăn cây đinh nào, coi như khai trương.... :D

• Haha
Reactions: Cớm Dzẹp
Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Tội cho bác, Nên để bộ "cứu hộ" phòng thân, ít nhất ... và từng post và trnh luận thế nào trên mạng. Còn đinh tặc thì ... em khó nói có hay không ? nếu xãy ra thường xuyên thì khác . Còn nếu lâu lâu dính thì có thể là hên xui . Xe em trên 50K vẩn chưa xì , chưa bơm, chưa thay lốp nào cả ...vì con đường em đi kh có đinh tặc ...
Cái nửa là coi chừng chém bánh (đậu sát lề, leo lề) cũng nên để ý .
nếu bác thay bánh mới thì nên bơm azote để kh bị xì hơi theo thời gian.Thân !
E muốn hỏi để biết chắc mà k chửi oan người ta thôi bác ợ chứ k có ý gì khác. Vì cái tình trạng này nó mệt mỏi ở VN quá, lúc trước e đi ở quốc lộ 1 có 1 tuần mà thay hết 2 cái lốp xe máy, tức quá e chế keo luôn chạy nát thì thay cái khác. Vì đã tức là phải chửi cái đã, chứ để trong lòng khó chịu lắm.