Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
Xin chào tất cả các Bác, với kinh nghiệm chạy xe nhiều năm và nhiều dặm của các Bác. Hôm nay em xin lập thớt này xin ý kiến các Anh Chị, là có thật sự cần mua một cái bỏ vô cốp không ạ?

Vì theo e nghĩ lốp bây giờ đa phần là không ruột nếu bị cán đinh thì cũng tiếp tục chạy được ạ, còn nếu bị xì thì có bơm vô thì chút xíu nó cũng xì hết. Lúc đó giải pháp tốt nhất là thay lốp dự phòng vậy thực sự có cần bơm lốp dự phòng không ạ .

E cám ơn cả nhà ạ.
KHÔNG PHẢI CẦN MÀ LÀ RẤT CẦN NHÉ. ĐÂY LÀ MÓN MÌNH MUA ĐẦU TIÊN KHI CÓ XE HƠI, SAU ĐÓ LÀ KIỂM TRA ÁP SUẤT LỐP( CHÍNH XÁC HƠN CẢNH BÁO ÁP SUẤT LỐP). LƯU Ý MẤY MÒN NÀY NÊN MUA ĐỒ CHÍNH HÃNG VÌ CẦN CHẤT LƯỢNG, LÂU LÂU MỚI XÀI MÀ HỎNG THÌ CHÁN LẮM. MÌNH MUA MICHELIN XÀI RẤT TỐT.

Hạng C
Có cũng tốt, ko có cũng ko sao. Có thì cảm thấy yên tâm hơn. Em thì em làm quả bơm đạp chân thôi. Thỉnh thoảng đạp bơm tý cho khỏe.
Em tính dấu sợ các anh trong này chê cười nhưng thấy còm của anh, em cũng mạnh dạn khai báo. Một cái bơm thông thường cho cả xe đạp, xe máy, ô tô nếu không cần phải ra dáng phú gia. Bơm một trăm phát cho mỗi bánh cũng không phải là bất khả thi.
Có thật sự cần bơm mini mang theo xe?

• Like
Reactions: Linh74
Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Em tính dấu sợ các anh trong này chê cười nhưng thấy còm của anh, em cũng mạnh dạn khai báo. Một cái bơm thông thường cho cả xe đạp, xe máy, ô tô nếu không cần phải ra dáng phú gia. Bơm một trăm phát cho mỗi bánh cũng không phải là bất khả thi.
View attachment 2187059
Mình xài cái đạp chân có 65k. Tập thể dục luôn.

• Like
Reactions: viet xuan
Hạng C
Mình xài cái đạp chân có 65k. Tập thể dục luôn.
Ngon hơn gấp đôi em. Bơm tay em mất có 30k. Nhà nghèo nếu biết phận thì cũng vẫn đu theo được. Lại lời thêm khoản sức khỏe anh nhỉ ?
Nói vui vậy chứ , bơm trộm ở nhà chẳng ai thấy. Đứng giữa thanh thiên bạch nhật mà bơm vậy chắc nổi tiếng trên facebook quá !

• Like
Reactions: Linh74
Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Ngon hơn gấp đôi em. Bơm tay em mất có 30k. Nhà nghèo nếu biết phận thì cũng vẫn đu theo được. Lại lời thêm khoản sức khỏe anh nhỉ ?
Nói vui vậy chứ , bơm trộm ở nhà chẳng ai thấy. Đứng giữa thanh thiên bạch nhật mà bơm vậy chắc nổi tiếng trên facebook quá !
Mình bơm hoài mà. Sáng bơm ở hầm chung cư. Chiều bơm ở cơ quan. Sv nó còn làm phụ.

Tập Lái
12/12/15
23
17
3
Bình Dương
Từ ngày mua máy đo áp suất guốc cho vk2 e thấy quá tiện lợi tuy nhiên quan điểm của e là nên có bơm bác ạ. E k ss việc có bơm và bánh dự phòng nhưng từ thực tế mỗi tháng hay trc khi đi xa e đều phải bơm lốp thế là phải chạy ra ngoài bơm chưa kể việc bơm lốp muốn chính xác áp suất là phải bơm lúc lốp nguội và trg hợp nữa là sáng ra bánh xe bẹp dính lại phải thay bánh vất vả hơn việc bơm bánh lên. Mỗi ng 1 quan điểm . Chúc bác sức khỏe.
em thì mua hẳn luôn cái bơm hơi nhỏ để ở nhà. cần thì bơm cho bánh, rồi xịt bụi, rồi sơn tí gì đó. tiện lắm. haha

• Like
Reactions: Võ Sơn