Hạng F
Thành viên BQT
8/6/16
5.628
12.529
113
Sài Gòn
Có thể các bác chưa biết: Thanh bảo vệ cản sau trên Bugatti Chiron tại Mỹ

Một chiếc siêu xe hàng đầu và tuyệt đẹp như Bugatti phải gắn thêm hai thanh cao su để bảo vệ cho cản sau theo quy định của bảo hiểm ở Mỹ, nó làm mất đi vẻ đẹp đằng sau của chiếc siêu xe hàng đầu của tập đoàn Volkswagen. [pagebreak][/pagebreak]

Những chiếc xe gắn ''mác'' Bugatti từ trước đến nay luôn mang một vẻ đẹp rất quyến rũ, nhưng các phiên bản tại Mỹ được ''tặng kèm'' những miếng cao su bảo vệ màu đen làm mất đi vẻ đẹp sexy của siêu xe. Đây là quy định liên bang của Mỹ vì lý do bảo hiểm, điều này đã xảy ra từ giữa những năm 1970 và nó vẫn tiếp tục cho đến ngày nay.​
Lamborghini Countach, McLaren F1, Porsche 911.. đều gắn cao su bảo vệ trước sau
Những miếng bảo vệ cản xe chỉ có tác dụng bảo vệ xe ở tốc độ thấp, nó chỉ dài hơn một chút so với ống xả phía sau xe với công dụng bảo vệ cản sau không bị va chạm trong các tình huống như lùi xe.. Các công ty bảo hiểm Mỹ đã buộc các hãng chế tạo siêu xe phải thêm những chi tiết này trong đó có hãng Bugatti và siêu phẩm Chiron không phải là ngoại lệ. Theo Jalopnik, hãng Bugatti đã làm việc để có thể để loại bỏ những nhô ra xấu xí này.​
Bugatti chỉ sản xuất 500 Chiron trên toàn thế giới, xe sử dụng động cơ 16 xy-lanh W16 dung tích 8,0 lít nâng cấp từ chiếc Bugatti Veyron cho công suất tối đa 1.479 mã lực và mô-men xoắn 1.600Nm. Xe bị giới hạn ở vận tốc tối đa 420km/h và 451km/h nếu loại bỏ giới hạn.​

Bugatti Chiron tại Mỹ:

Nguồn: jalopnik.com

Hạng C
2/11/08
709
447
63
Quyến rũ chứ không phải quyến rủ. Gõ đúng chính tả đi bác ơi.

• Like
Reactions: hoang244
Hạng F
16/7/15
6.295
25.146
113
Không gắn có khi không mua dc bảo hiểm. Hoặc là phải thỏa thuận bẹp đít ko cần đền. Xe nào ko gắn thì chủ nó chắc giàu khỏi đỡ...

Hạng B1
23/8/07
71
54
18
Bởi vì tra từ điển tiếng Việt thì chỉ có quyến rũ chứ không có từ quyến rủ.

Từ quyển rủ mấy bác quê Thanh hoá hay dùng, các bác ẫy k phát âm đc dẫu ngã đâu