Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
Chào các bác,

Tiêu đề của em nó hơi là khó hiểu nên em xin giải thích cụ thể ở dưới.

Em có chiếc Aveo 2015 mua BH của Dầu Khí (PVI hay PVOil gì đó em ko nhớ) khoảng 6-6,5tr năm ngoái, xe mới 100%. Em mới làm BH cho do de xe bị vướng cột bên phụ phía sau hết gần 4tr (3,8 hay sao á) hồi đầu tháng 3.

Mới đây em đi mắt tù mù sao mà vướng thân xe bên tài vào bùng binh làm trầy đường dài từ bánh truóc tới tận bánh sau. Vết xước rộng cỡ bàn tay =.= Em ước chừng vết này làm BH chắc 7-8tr =.=

Vậy xin hỏi các bác, có thể ước tính được năm sau tiền BH sẽ đội lên bao nhiêu không ạ ?

Nhân tiện hỏi thăm các bác khi vướng xe như trường hợp trên thì lùi hay tiến thế nào ạ ? Em chưa có KN nên làm vết trầy thêm bự =,= do cọ liên tục vào bùng binh :(

Cảm ơn các bác !

• Like
Reactions: thuytram_dep
Hạng B2
5/8/13
112
176
43
Cách tính chi tiết thì mình không rõ, mà các cty bảo hiểm cũng không bao giờ công bố. Theo mình biết thì họ tính theo tỉ lệ giữa tổn thất với số tiền mà bạn đã đóng, rồi từ đó tăng hoặc giảm số tiền của kì kế tiếp. Ví dụ, bạn đóng 6tr/năm nay, và tổng số tổn thất là 11tr (ví dụ thôi). Như vậy tổn thất là gần 200% (gần gấp đôi) số tiền bạn đã tham gia --> năm sau bạn bị đội lên khá nhiều á.

Mình chỉ biết tổng quát thế thôi, các bác nào làm bên ngành bh có thể vào tư vấn thêm.

Hạng C
8/10/13
558
266
63
Cách tính chi tiết thì mình không rõ, mà các cty bảo hiểm cũng không bao giờ công bố. Theo mình biết thì họ tính theo tỉ lệ giữa tổn thất với số tiền mà bạn đã đóng, rồi từ đó tăng hoặc giảm số tiền của kì kế tiếp. Ví dụ, bạn đóng 6tr/năm nay, và tổng số tổn thất là 11tr (ví dụ thôi). Như vậy tổn thất là gần 200% (gần gấp đôi) số tiền bạn đã tham gia --> năm sau bạn bị đội lên khá nhiều á.

Mình chỉ biết tổng quát thế thôi, các bác nào làm bên ngành bh có thể vào tư vấn thêm.
Không có bác. BH phải đền bù thiệt hại cho xe đã mua BH. Còn mức đóng BH năm sau sẽ căn cứ vào khấu hao của tài sản để xác định mức tiền phải đóng (3 năm đầu mức đóng ko đổi). Từ năm thứ 4 tính khấu hao tài sản. Xác định giá trị còn lại của chiếc xe trong hợp đồng nhân với tỷ lệ bảo hiểm

Hạng D
20/7/07
1.063
1.630
113
Nước ngoài thì có chứ ở VN năm sau sẽ rẻ hơn vì xe bị khấu hao, giá trị giảm xuống nên tiền BH cũng giảm bác ạ.

• Like
Reactions: virgo
Hạng C
14/8/14
688
554
93
35
em có chiếc spark năm đầu mua mới bảo hiểm là 5tr6. năm nay vừa làm bảo hiểm ở hãng xong ra tái tục thì còn 5tr4
nhưng điều khoản thì bỏ bớt bảo hiểm mất cắp ??? vậy của em là giảm hay tăng ta

• Like
Reactions: baohiem.LIBERTY
Hạng D
30/6/07
1.404
1.265
113
TP.HCM

Còn xe em mua bh bên Pijico tới gần 16tr chưa làm bh lần nào vậy mà h bên đó kiu em tái tục đã tính giảm giá mà còn gần 15tr thật ko công bằng :(

Hạng D
30/6/07
1.404
1.265
113
TP.HCM
em có chiếc spark năm đầu mua mới bảo hiểm là 5tr6. năm nay vừa làm bảo hiểm ở hãng xong ra tái tục thì còn 5tr4
nhưng điều khoản thì bỏ bớt bảo hiểm mất cắp ??? vậy của em là giảm hay tăng ta
Bác mua cty bh nào giá tốt vậy gói bn và miễn thường mức bn?Em chắc đổi qua cty bh khác quá

• Like
Reactions: baohiem.LIBERTY
Hạng C
11/11/13
799
549
93
Chào các bác,

Tiêu đề của em nó hơi là khó hiểu nên em xin giải thích cụ thể ở dưới.

Em có chiếc Aveo 2015 mua BH của Dầu Khí (PVI hay PVOil gì đó em ko nhớ) khoảng 6-6,5tr năm ngoái, xe mới 100%. Em mới làm BH cho do de xe bị vướng cột bên phụ phía sau hết gần 4tr (3,8 hay sao á) hồi đầu tháng 3.

Mới đây em đi mắt tù mù sao mà vướng thân xe bên tài vào bùng binh làm trầy đường dài từ bánh truóc tới tận bánh sau. Vết xước rộng cỡ bàn tay =.= Em ước chừng vết này làm BH chắc 7-8tr =.=

Vậy xin hỏi các bác, có thể ước tính được năm sau tiền BH sẽ đội lên bao nhiêu không ạ ?

Nhân tiện hỏi thăm các bác khi vướng xe như trường hợp trên thì lùi hay tiến thế nào ạ ? Em chưa có KN nên làm vết trầy thêm bự =,= do cọ liên tục vào bùng binh :(

Cảm ơn các bác !
Khi tiến mà bị cạ hông, bác vẫn giữ vô lăng theo hướng tiến, đánh thêm tí nữa rồi lùi thì sẽ ra, mà tiến nữa thì móp, :). Tại bác mất bình tỉnh nên nó tè le thôi.
Bảo hiểm kg có chia sẽ thông tin cho nhau như nước ngoài, nên nếu năm nay bác làm bh nhiều năm sau chuyển sang hãng khác lại đâu vào đấy thoai.

Hạng B2
5/8/13
112
176
43
Còn xe em mua bh bên Pijico tới gần 16tr chưa làm bh lần nào vậy mà h bên đó kiu em tái tục đã tính giảm giá mà còn gần 15tr thật ko công bằng :(
Dạo này đi đâu cũng nghe nhiều người than phiền Pijco, hình như do bị thanh tra, nên Petrolimex phải xiết chi phí lại.

• Like
Reactions: virgo