Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
25/7/10
1.228
4
38
Em dự định hợp tác với 1 người bạn xây quán ăn trên nền đất 600m2 đã có sổ đỏ (đang bỏ hoang - uổng quá!) trong một khu quy hoạch dân cư ổn định tại quận 9, có bản vẽ 1/500.
Do tính chất ngắn hạn (khoảng 5 năm), nên em dự định xây nhà khung sắt tiền chế 1 lầu hoặc nhà trệt mái lá. Các bác cho em hỏi: địa phương có cấp phép tạm cho trường hợp này không vậy?
Cám ơn các bác!

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Cấp phép là cấp phép thiệt, xây tạm hay xây kiên cố là chuyện của bác thôi. Cứ vẽ rồi xin phép bình thường, còn giải pháp kết cấu thế nào là do bác.

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.701
113
cái này thì không có cấp phép tạm được đâu nha bác.
Trường hợp đất thuộc dự án ( trường hợp của bác) đã có 1/500. Chia làm 2 loại đã bàn giao và chưa bàn giao.
Nếu đã bàn giao thì quận cấp phép. Cái này thì quận dựa vào phê duyệt để cấp, tuy nhiên nếu đã cấp tì cũng phải cấp đúng quy định. Còn mình làm không đúng quy định thì cũng chả sao miễn là ngoai giao khéo vào.
Trường hợp chưa bàn giao thì làm việc với CDT, tuy nhiên CDT nó cũng không thể cấp khác ngoài quy định đã duyệt.
Cho nên cách tốt nhất là vẫn cứ xin phép còn xây thế nào thì tuy bác. Hên xui, nếu không khéo thì cùng lắm là phạt vài chục chai rồi tháo dỡ thôi.
Còn không thì cứ xây miễn không đụng chạm tới là được

Hạng D
25/7/10
1.228
4
38
Vậy hả các bác? ..... Thanks các bác nhiều. Vậy là phụ thuộc vào tài ngoại giao của ..... Bác chúng ta thôi ................ hic hic

Status
Không mở trả lời sau này.