Hạng B1
25/7/16
66
42
28
Quận 7
em ko biết nên hỏi các bác đừng chửi em nhé.
là về ô tô có 2 loại hộp số sàn và số tự động còn xe máy thì lại có 3 loại số, xe tay ga như Sh thì như số tự động trên ô tô, xe số sàn trên ô tô thì như tay côn exciter trên xe máy, còn lại là xe số của xe may như wave . Vậy tai sao người ta lại không chế tạo ra hộp sô của ô tô như wave của xe máy nhỉ, cứ số 1 lên ga vào số 2 và tiếp tục 3..4..5 khỏi lăn tăn đến côn như số sàn nhỉ.

• Like
Reactions: VNET
Hạng D
7/4/14
1.349
1.885
113
là về ô tô có 2 loại hộp số sàn và số tự động còn xe máy thì lại có 3 loại số, xe tay ga như Sh thì như số tự động trên ô tô, xe số sàn trên ô tô thì như tay côn exciter trên xe máy, còn lại là xe số của xe may như wave . Vậy tai sao người ta lại không chế tạo ra hộp sô của ô tô như wave của xe máy nhỉ, cứ số 1 lên ga vào số 2 và tiếp tục 3..4..5 khỏi lăn tăn đến côn như số sàn nhỉ.
Lý do là nếu làm như wave thì không ai mua như sh

• Like
Reactions: Lê xuân quang
Hạng C
7/9/15
697
8.378
93
có chức năng bán tự động trên xe tự động , nó hoạt động như bác hỏi

Hạng B1
25/7/16
66
42
28
Quận 7
Em nghĩ nếu có hộp số như em nói trên thì sẽ có thêm lựa chọn về hộp số và bán ô tô cũng sẽ đc hơn ấy chứ nhỉ :3dgoidien:

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Xe 2B côn tay (exciter, pkl) = xe 4B số sàn
Xe 2B số thường (dream,wave) = xe 4B số tự động ly hợp thường, có chế độ manual (+-)
Xe 2B tay ga = xe 4B số tự động CVT

Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Nhưng đi bán tự động thì lại tốn nhiên liệu. Mất eco. Ví dụ như xe số như wave Rsx Fi đó ôi thôi tiết kiệm vô cùng :3dcuoi:
Eco dựa trên thuật toán tiêu thụ nhiên liệu của xe nên chỉ có hoạt động khi mọi thứ nằm dưới sự điều khiển của bộ não ECU. Khi chạy chế độ bán tự động có nghĩa đã giới hạn chức năng điều khiển hộp số của ECU nên hiển nhiên là Eco mất tác dụng. Còn tốn nhiên liệu hay không là do người lái chứ cái đèn Eco có nói lên được gì đâu

Hạng C
7/9/15
697
8.378
93
Chả lẻ đi đường dài mà chạy chế độ BTĐ quài có sao ko bác. Mong chỉ giáo

hiểu đơn giản tk đưa ra ngoài cho ng tiêu dùng sử dụng thì là an toàn trừ khi có warning cho ng TD
bác cứ chạy thoải mái nhé