Hạng C
13/10/09
664
302
63
Em thấy video có gì đó sai sai. Còi sinh ra là để bấm, bấm khi vượt, bấm khi ninja tạt đầu rẽ khẩn cấp...
Nhiều trường hợp xe oto vượt lên trong yên lặng cho có văn hoá bấm còi rồi xe máy phía trước không biết hồn nhiên lấn lane. Kết quả là nát, lúc đó lại nói vượt không có tín hiệu còi đèn.
Tất nhiên ko phải cứ còi loạn lên, hở tí là còi. Chỉ cần nhường nhau một tí, khẽ rà phanh thì chẳng cần còi.

E chạy xe giống câu kết của Bác, nên hầu như rất ít khi bấm pem pem( ko thể ko bấm 100% dc).
cũng vì mình ít còi nên cứ nghe thấy tiếng còi là e dị ứng.

Hạng F
1/6/15
5.555
28.307
113
do văn hóa giao thông thông đến các nước tiên tiến như Hàn Quốc hay Singapor mà có tiếng còi xe thì tài xế xác định đi mà nộp phạt.
Tài xế chỉ được sd còi trong các trường hợp khẩn cấp thôi
Ở mình trước bệnh viện nào cũng có bảng cấm bóp còi mà vẫn cứ toe toe toe ...

• Like
Reactions: nttanmam
Tập Lái
26/7/17
25
16
3
41
Không bấm không được, ý thức tham gia giao thông ở VN hiện nay không như những nước khác trong khu vực. Em cũng không hy vọng vào tương lai gần của lớp trẻ đang tham gia giao thông bằng xe đạp điện mỗi ngày. Em chỉ tự y thức mình hạn chế bấm còi hơn và chấp hành đúng luật khi ra đường, đồng thời cầu nguyện mong những người xung quanh mình cũng thế. :)

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
25/8/16
2.750
5.756
113
Đời mình không cố thử vài lần mà cứ mong chờ đời sau.

Mình thấy cứ hèn hèn sao đó.

Mai mình sẽ thử hạn chế tối đa.

thằng nào bang vô đã có cam hành trình mua gần 3 triệu.
Bác quên cái câu" nguồn nguy hiểm cao độ" rồi hả. Moá cái luật như shit đi đúng cũng phải bồi thường.

• Like
Reactions: zanbii
Hạng C
15/5/07
950
482
63
58
Bấm còi có văn hoá chắc ko ai trách, em chạy xe ko bấm còi nó quen tới mức nhiều lúc có chuyện mà em chả biết làm gì để qua vì ko nhớ ra cái còi .Vậy mà xui rủi thế nào lại có thằng hàng xóm, nó kêu người nhà nó bằng còi xe, bấm ngay từ đầu ngõ ,thật tình ko biết phải sống thế nào với cái thể loại đó.

Hạng C
28/4/17
533
1.361
93
49
Phải hy vọng chứ anh.
Sống mà không có hy vọng thì buồn tẻ lắm.
Hãy sống như đời sông để biết yêu thương nguồn cội. Hãy sống như đời núi vươn tới những tầm cao. Hãy sống như biển trào, như biển trào, để thấy bờ bến rộng. Hãy sống và khát vọng để thấy... đời lông bông.:p

• Like
Reactions: nttanmam and bacai
Tập Lái
16/6/16
41
26
23
42
Bóp còi là theo thói quen, mà thói quen thì khó bỏ và người ta hay biện hộ cho thói quen của mình. Thôi lỡ quen rồi thì ráng bớt một chút và ráng dạy thế hệ sau đừng quen với việc đó.
Anh nào không tin em mời lên xe em đi một ngày, coi không xài kèn có sao không.
Anh ra quốc lộ 13 chạy len giữa xem có bóp kèn không nha.

• Like
Reactions: nttanmam and bacai