Hạng B1
2/7/17
67
21
8
45
Nhờ các anh em diễn đàn tư vấn giúp. Mình mới lấy con accord, khi bóp còi thì ngồi trong xe nghe vọng vào rất rõ, có cách nào khác phục nhờ chỉ giúp mình. Có tham khảo bộ phận kỹ thuật Honda nói là phải như vậy. Cảm ơn!

Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Không biết Bác cảm nhận nó to thế nào chứ ngồi trong xe nào khi nhấn còi cũng nghe cả, thứ nhất để Bác nghe âm thanh thì ra đường sẽ ít dùng còi hơn:D, thứ hai là Bác xem còi gắn có bị vật gì cản trước doa còi không nên khi nhấn âm thanh nó dội trở lại. Nếu là còi nguyên theo xe, gắn đúng quy trình mà còn thấy to nữa thì chỉ có cách Bác thay còi khác âm nhỏ hơn, ra đường cũng đỡ bị nghe tiếng còi nhiều hơn. Không nên lạm dụng sử dụng còi xe nhiều nha Bác, chúc Bác luôn thượng lộ bình an trên mọi nẻo đường !

Hạng B1
2/7/17
67
21
8
45
Thanks Bác. Vì nghe còi vọng vào rất to, mình cũng rất hạn chế sử dụng còi khi tham gia giao thông.

Hạng D
10/12/14
1.379
4.083
113
Thành phố Hồ Chí Minh
Thanks Bác. Vì nghe còi vọng vào rất to, mình cũng rất hạn chế sử dụng còi khi tham gia giao thông.
Bữa trước em đang chạy trên xa lộ Hà nội gần cầu SG chở con bé nhà em đi học, thằng bus gí át em bóp còi một cái em giật nảy cả mình tay lái loạng choạng tí nữa thì "xòe", mà quả đó xòe là 2 cha con chết chắc vì không thể nào thằng bus nó thắng kịp, Rất may em ghì được tay lái nên lấy lại được thăng bằng, bực quá chạy lên chửi nó thì nó chửi lại còn đòi dừng xe ăn thua đủ với em !
Giờ em phải công nhận tụi tài bus đa số là mất dạy và vô cảm.

Hạng D
28/7/16
1.692
2.428
113
Không biết sao chứ mình đi Uber, gặp Honda City, còi cũng vọng vào to lắm. Hay Honda có ý như vậy để mình hạn chế còi !? :)
Đồng ý với bác. Còi City vọng vào cabin chát chúa. Em nghĩ là do cách âm kém.