Tập Lái
11/1/17
5
6
3
40
Đánh giá Chevrolet Colorado sau 70.000km

Gửi các cụ đã mua xe và chuẩn bị rước e Colorado về dinh! Sau 70.000km xe bắt đầu đến thời kỳ đổ bệnh các cụ ạ! Đầu tiên e hư bộ côn xe vào hãng báo không bảo hành bộ phận này, e đành ngậm ngùi tim khắp từ bắc vào nam và mua được bộ côn cho e nó với giá rẻ nhất 33 triệu bao gồm bánh đà kép, lá côn, mâm ép, heo côn, bi tê.[pagebreak][/pagebreak]

Cái này vào hãng chắc thay tầm 60tr lá côn hãng báo 12 triêu 500 chưa kể những cái khác! Xe hiện đại hư là hư đồng bộ luôn các cụ đừng tiếc tiền mà đem sửa chỉ tổ tốn tiền chạy được vài hôm. Kế tiếp máy phát ra tiếng kêu tăch tăch thử đủ kiểu không hết kêu không báo lỗi động cơ nhưng cái bơm cao áp ( heo dầu ) hư mất tiêu hên là mục này được bảo hành hãng. Giờ đến dàn phuộc nhún của xe kiểm tra thì dầu không chẩy nhưng khi đi qua mấy cái mớp giảm tốc nó nhẩy y như phi ngựa. Không biết tiếp theo sẽ hư đến cái gì nữa!
Kết luận sau 70.000km giá xe mua rẻ nên không thể nào yêu cầu độ bền cao và giá phụ tùng rẻ được!

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: DriveSafe
Hạng B2
6/10/17
265
163
43
Nghe có vẻ không ổn lắm cụ nhỉ! Xe của cụ sx năm nào? E nghe thông tin vỉa hè đánh giá xe của chevrolet bây giờ ổn hơn trước nhiều rồi mà :( E đang chuẩn bị sính lễ và xem ngày để lấy e Trax về làm vợ 2 đây, lo quá :(

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
13/9/07
7.049
48.466
113
Nghe có vẻ không ổn lắm cụ nhỉ! Xe của cụ sx năm nào? E nghe thông tin vỉa hè đánh giá xe của chevrolet bây giờ ổn hơn trước nhiều rồi mà :( E đang chuẩn bị sính lễ và xem ngày để lấy e Trax về làm vợ 2 đây, lo quá :(
Trax với colorado chả giống nhau tí nào. Vô tư đi

Tập Lái
24/3/16
15
16
3
46
E đang tính xuống tiền e highcountry mà đọc thớt bác làm e hoang mang quá,kiểu dáng với chức năng giá cả thì e thấy nó hợp nhất,e đang tính giữa tuần rước e nó về bác chủ thớt cho e ý kiến với

• Like
Reactions: felam
Tập Lái
11/1/17
5
6
3
40
E đang tính xuống tiền e highcountry mà đọc thớt bác làm e hoang mang quá,kiểu dáng với chức năng giá cả thì e thấy nó hợp nhất,e đang tính giữa tuần rước e nó về bác chủ thớt cho e ý kiến với
Hãng xe này chỉ sài được ở bên mỹ còn thị trường việt nam bán cho rẻ để bán phụ tùng là đúng nhất! Độ bền không có phụ tùng thay thế cực kỳ đắt, đã thế thiết kế hiện đại bắt mắt người mua nhưng khi hư là nó chơi cho nguyên bộ

Hạng D
8/3/13
1.156
13.964
113
70.000 chắc hơn 3 năm rồi hả bác chủ.
Nghe nói xe mới nhập Thái ngon lắm mà.

• Like
Reactions: GM Chevy
Tập Lái
11/1/17
5
6
3
40
70.000 chắc hơn 3 năm rồi hả bác chủ.
Nghe nói xe mới nhập Thái ngon lắm mà.
Bẩm cụ xe e mua đầu năm 2016 xe e chớm bệnh từ lúc 60.000km e sửa tới lui tốn mớ tiền chả được đành phải thay mới! Cái hãng này nội đi thay nhớt cái lọc đã kỳ quái 250k xe người ta chưa tới 100k còn đi 20.000km thay cái lọc nhiên liệu 2 cái hơn 2 triệu xe người ta thay có 1 cái chưa đến 200k

Hạng B1
24/3/15
86
80
18
Bẩm cụ xe e mua đầu năm 2016 xe e chớm bệnh từ lúc 60.000km e sửa tới lui tốn mớ tiền chả được đành phải thay mới! Cái hãng này nội đi thay nhớt cái lọc đã kỳ quái 250k xe người ta chưa tới 100k còn đi 20.000km thay cái lọc nhiên liệu 2 cái hơn 2 triệu xe người ta thay có 1 cái chưa đến 200k
Chưa được 2 năm mà bác đã cày 70.000km rồi thì nó hành lại bác cũng đúng thôi :p, cái này gọi là "ép xe quá đáng" :D

Hạng B2
2/3/11
262
171
58
E cũng nghía con này mà phụ tùng thay thế kiểu này thì...