Hạng D
14/8/11
4.162
87.645
113
Gia đình em dự định ra CÔN ĐẢO ở khoảng 10 - 14 ngày.

Khg biết ngoài đó thì nên ở Resort nào ổn hả các bác?
Nhu cầu gia đình em là cho 5 người và mong muốn resort ở sát bờ biển, cảnh quan mát mắt và phòng ốc sạch sẽ là được, có bãi cát và bãi tắm thoải mái, không có côn trùng (do gia đình em bị một trận ở Hồ Tràm quá nhiều muỗi).
(Gia đình em khg nề hà ở xa hay gần trung tâm do gia đình dự định thuê xe máy đi lang thang quanh đảo...đương nhiên gần thì tốt hơn, nhưng đừng ồn ào quá :D:p:D).
Có nhà hàng/hàng quán nào ngon các bác tư vấn thêm cho em.
Thêm nữa, em tính mang 3 chiếc xe đạp ra đấy để đạp loanh quanh. Các bác có kinh nghiệm đi CÔN ĐẢO rồi tư vấn cho em các tuyến đường đạp xe với nhé.

Cám ơn các bác nhiều ạ.
Trong những tua đảo thì m6. thích nhất là nghỉ ở Côn Đảo !!
Côn Đảo an toàn, sạch sẽ và yên tĩnh !! Ăn uống tuy không chế biến cầu kỳ nhưng hải sản luôn tươi ngon.
Resort thì ngoài Sixsen đẳng cấp ra thì dọc bờ biển cũng same nhau thôi !!
Muỗi Hồ Tràm nổi tiếng vì các phòng ở trong vườn cây xung quanh rậm rạp, chứ ở Côn Đảo xung quanh nắng gió thì không sợ.
Hoạt động mà nhà mình thích nhất đó là tối đi dạo dọc bờ biển. Đường vắng vẻ, thoáng sạch, chỉ nghe tiếng rì rào của biển.
Có lẽ không nên đến mấy nhà tù hay nghĩa trang vì không có gì để coi !!
Hayyyzzz!! Thời gian trôi nhanh quá !! Mới thoáng đó mà nhắc lại mới nhớ... cũng vài năm rồi không ra Côn Đảo !!

• Love
Reactions: bomdien
Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.382
113
ở lâu thì book cái resort Conlon Prison

nếu nhà có điều kịện thì nên chọn phòng VIP số 1 í, toàn tai to mặt lớn đã từng check in chỗ này

ở đây có cái thú là buổi sáng xuống phòng Xay Thóc tập Gym, điểm tâm Buffet là đặc sản Bàng Sallat,...

Quote lại bài của Trúc Lé để lưu dữ liệu

Dạ quy hoạch khác nhau mà anh, không như Vân Đồn, Phú Quốc, Nha Trang, tụi tây, tàu nhiều, tụi nó chơi kiểu khác, Côn Đảo vẫn tập trung vào tâm linh và thiên nhiên, nên nếu thiết kế chương trình cần biết sở thích, còn mấy cái tour đại trà thì chủ yếu là tâm linh nên anh sẽ cảm thấy chán.
Chú trọng vào experience nghỉ dưỡng thì em đề xuất chương trình thế này cho gia đình, 2 vợ chồng, 2 ông bà, 2 đứa con.
Ngày 1, bay buổi trưa tới ks check-in, Villa riêng Six Senses 3 phòng ngủ hồ bơi riêng. Ai thích bơi hồ thì bơi ở tại Villa,
View attachment 2265983

Mấy đứa nhỏ mà thích chơi biển ra bãi biển chèo Kayak, ngồi nhâm nhi cà phê đọc sách.

View attachment 2265984

Tối hôm đó đặt tour ra đảo đi ngắm rùa biển đẻ, hoặc đi dạo ở thị trấn, đi viếng nghĩa trang.

View attachment 2265989

Sáng hôm sau có nhiều lựa chọn: tham quan di tích các nơi trại tù + ra bãi Đầm Trầu dạo tắm biển, ngắm máy bay đáp.

View attachment 2265991

Hoặc đi Trekking nhẹ ra bãi Ông Đụng. Đường đi cũng nhẹ nhàng có bậc tam cấp không quá khó khăn.

View attachment 2266003

Muốn thử thách thì anh có thể chọn trekking lên ra đa, hoặc núi con voi. Mấy cái này phải đăt trước mới có người dẫn đi, không tự đi được, quân đội ko cho tự đi. Em ko chụp hình mấy chỗ này.

Nếu có thích môn đạp xe, anh có thể lấy xe đạp của resort đạp 1 vòng quanh đảo (tầm 40km)
View attachment 2266004

Chiều có thể ra Hồ An Hải.

View attachment 2265992

View attachment 2266000

Bãi Nhát ngắm hoàng hôn.

View attachment 2266001

Sợ không dám bơi ở resort thì có thể tới thị trấn bơi trước Sài Gòn Côn Đảo cũng được :D, có phao quanh bơi an toàn, với đông người tắm hơn.

View attachment 2266005

Em thì thích ra gốc cây ngay thị trấn ngồi cà phê ngắm biển.

View attachment 2266006

Em nhẩm nhẩm thì đâu đó cỡ 25tr/1 người cho trải nghiệm này. Chi phí có thể lên xuống tùy theo các yêu cầu thêm thắt.
Em ra đó thì lúc nào cũng có sẵn chiếc xe để lấy chạy đi lòng vòng chơi :D.
View attachment 2266013