Hạng B2
14/3/10
212
67
28
Tay Ninh
Tình hình hôm qua em đi SG về Tây Ninh tới bùng binh Gò Dầu thì gặp ngay thằng Innova điên BS 51A-839.48 chạy láo, cúp đầu vượt phải xe em ngày đoạn bùng binh đang rất nhiều xe và em thì đã cặp gần sát lề mà nó còn cố vượt qua, suýt nữa nếu em không quan sát kỹ chắc cũng bị quẹt xe với thằng này rồi.​
Sau đó em vượt qua nó ngay đèn xanh, đèn đỏ tiếp đó. Khi ra khỏi khu dân cư Gò Dầu thì nó chạy sau đít bóp còi, nhá đèn như điên em dù cũng bực mình nó nhưng cũng kiềm chế nhường đường cho nó qua vì trên xe em còn có vợ em và F1 nữa.​
Em định gửi video này lên phòng CSGT Tây Ninh để có hướng xử lý xe Toyota Innova 51A-839.48 này cho nó ớn. Chứ em ghét nhất kiểu vượt xe này, muốn vượt thì xin đường người ta cho qua cần gì phải vượt nguy hiểm vậy.​
Các bác đi đường cẩn thận với Ỉn này nha. :3dgian:
Các bác xem video ở phút 3:38 các bác sẽ thấy​

Hạng B2
14/3/10
212
67
28
Tay Ninh
năm rồi có 1 chiếc luxugen cũng vượt e chổ cua này, vừa qua cua thì ủi 1 chiếc honda qua đường, khu này đông, tốc độ tối đa 50 hay bắn chổ sắp ra khỏi khu dân cư hướng đi tây ninh.
Em thấy rất nguy hiểm bác à. Nó vượt khi ngay bên phải em có khá là nhiều xe máy

Hạng D
15/5/13
1.553
8.982
113
37
bác thấy nguy hiểm nhưng nó thấy vừa đủ là vượt thôi, đôi khi nó lái mướn nữa, đâu phải xe nhà đâu mà kĩ, nhanh mà ko bị giam bằng, bị tai nạn là ok. xe nhà thì mình kỹ nên thấy vậy.

Hạng B2
15/9/10
241
601
93
Em là thằng chạy xe thuê chuyên nghiệp nên em thấy nhận định của bác "đôi khi nó lái mướn nữa, đâu phải xe nhà đâu mà kĩ" là chưa chính xác.
Bọn chạy thuê như tụi em thường giữ xe kỹ hơn chủ xe nhiều lắm bác. Bởi vì chủ xe có bị trầy xe thì chỉ mất chút tiền thôi, còn em nếu làm trầy xe thì sẽ mất việc, vợ con mất cơm. Do vậy, không có cơ sở để khẳn định người lái là chủ hay không? Với lại, việc chạy ẩu hay không thì có liên quan gì với việc có là chủ xe hay không?
Có lẽ em quá "nhạy cảm" khi có cảm giác ai nói về nghề của mình như vậy, có gì xin bác bỏ qua.
Em xem Video của bác chủ thớt ba bốn lần rồi nhưng em chưa nhận thấy sự ác ý và phạm luật của xe In trong lúc vượt bác chủ. Bởi vì em thấy trước khi vào vòng xoay đường cho hai làn (vạch kẻ đường) và trong vòng xoay (3 phút 35) em thấy có vạch kẻ đi thẳng. Nên về nguyên tắc xe Ỉn vẫn được đi và vượt xe bác.
Em có góp ý nhỏ với bác chủ, chỗ đèn xanh đỏ có nhịp riêng cho quẹo trái, em thấy bác hình như chạy vào đó khi đèn quẹo trái còn xanh (ít giây thôi) nhưng cũng có thể ai đó không vui như bác không vui anh bạn chạy Ỉn vậy.
Ý em là một điều nhịn chín điều lành bác à.
Về xe thì em chưa có, nhưng chạy xe thì em nghĩ là em có kinh nghiệm nên có chút ý trao đổi với bác.

Hạng C
14/5/15
520
484
63
Hôm bữa thì có 1 vụ anh chạy Audi giờ tới vụ anh Ỉn :) xế tây ninh nhìu người cũng hổ báo vậy hả ta?

Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
Đăng lên đi bác !

Em ủng hộ mọi trường hợp đăng video clip chạy láo để răn đe :D