Hạng D
12/5/12
1.339
957
113
google.com
Honda quá coi thường khách hàng VN, coi khách hàng VN như đứa trẻ con mới lên ba chả biết gì về giá cả hay chiêu trò khuyến mãi.
Tiếp tục đến là anh Mitsubishi có chiêu trò mới với Outlander.
View attachment 800282

Ko hiểu sao tụi nhật lại làm con outlander chỉ có 2 túi khí, ko có cân bằng điện tử, options nghèo nàn mà bán giá gần cả tỉ? Giờ giảm còn 7xx chắc cũng chả ma nào ngó

Hạng D
17/12/11
1.240
1.564
133
Ko hiểu sao tụi nhật lại làm con outlander chỉ có 2 túi khí, ko có cân bằng điện tử, options nghèo nàn mà bán giá gần cả tỉ? Giờ giảm còn 7xx chắc cũng chả ma nào ngó
Hehe em cũng y bác
Tầm 68x như thì may ra nhỉ o_O

Hạng C
14/9/15
542
319
83
36

Có 2 lý do, một là nó coi thường thị trường Vn. Hai là quá tự tin thương hiệu, tưởng đồ Nhập Nhật thì giá đắt, option khan hiếm cũng có người mua, ai dè có thằng phá đám Mazda chứ. Thế nào cũng ế sưng xỉa. Con đó giá 700 mới đúng giá trị thật, ăn cho dày.

• Like
Reactions: tinnt
Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
chới chiêu trẻ con
ngoài lề tí : em mới mua 1 cặp AB, thì 1 con bị lỗi nồi ( mới chạy vài trăm km thôi nha ) ồn gằn và không bốc như chiếc còn lại. nhìn cặp mâm đúc thì mỏng te ( hèn gì các xe đời 2016 trở lại đây hay bị méo niềng khi ăn ổ gà ). xăng thì hao hơn con Novo SX RC fi cũ và máy cũng ồn hơn khi chạy tốc độ < 40km.
ps : bán novo sx rc fi đi mua AB cho lành bền tiết kiệm, ai ngờ rước cục tức vào người. :D:D:D
Đúng là mâm vỏ của Honda mới hơi tệ

Hạng B2
23/9/16
126
134
53
33
Nói túm lại là tự người Việt mình chiêu trò để móc túi người Việt mình, bởi vậy mà tụi nước ngoài xem thường là đúng. E nhớ bên Nhật có một thương hiệu ( hình như panasonic hay gì đó) thua lỗ dữ quá kêu bán, Tung Của nhảy vào trả giá gấp 10 lần giá trong nước mua mà lãnh đạo tập đoàn vẫn quyết định bán cho người trong nước vì không muốn công nghệ rơi vào tay nước ngoài, chấp nhận thiệt hại kinh tế, bù lại để tất cả những tinh tuý của mình cho dân tộc mình, cái tinh thần dân tộc họ cao thiệt, chứ gặp Việt Nam bán quách cho TQ lấy tiền bỏ túi rồi. Nói thiệt người Việt mình còn rất nhiều ích kỷ, chỉ biết bản thân( không phải tất cả nhe), em ngày trước đi con LA Già xúc sên giữa ngã tư, xe kẹt không đi được, chạy lại tiệm sửa xe kêu ra sửa dùm, chủ tiệm bận khách với lại trời tối ko ra sửa, em bảo vậy cho e mượn hai cái khoá e tự làm, tay đó kêu e để tiền lại mới cho mượn, ngặt nỗi tiền không mang theo, nan nỉ cũng không cho, thế là e để lại cái điện thoại làm tin, chạy ra sửa xong vào lấy điện thoại...buồn vãi...nói thiệt e đi đường thấy ai dắt bộ, hết xăng, là phụ đẩy, rồi cho tiền đổ xăng...đủ thứ...thấy bà cụ bán vé số mua cho bà mấy tờ rồi cho thêm ít tiền bánh nữa...thế mà nhiều lúc mình gặp nạn tí xíu mới biết có nhiều người quá ích kỷ, chỉ biết bản thân mình...một việc nhỏ thôi nhưng có thể đem lại hạnh phúc cho mình và cho mọi người xung quanh.

Hạng B2
13/10/14
121
39
28
32
Nói gì thì nói, CRV luôn hot hòn họt. Thế giới thì 5 năm đứng top, VN thì luôn trong top 10. Dân mình mà không đại gia quá ai chả mong có cái CRV mà đi

Hạng B2
13/10/14
121
39
28
32
Nói túm lại là tự người Việt mình chiêu trò để móc túi người Việt mình, bởi vậy mà tụi nước ngoài xem thường là đúng. E nhớ bên Nhật có một thương hiệu ( hình như panasonic hay gì đó) thua lỗ dữ quá kêu bán, Tung Của nhảy vào trả giá gấp 10 lần giá trong nước mua mà lãnh đạo tập đoàn vẫn quyết định bán cho người trong nước vì không muốn công nghệ rơi vào tay nước ngoài, chấp nhận thiệt hại kinh tế, bù lại để tất cả những tinh tuý của mình cho dân tộc mình, cái tinh thần dân tộc họ cao thiệt, chứ gặp Việt Nam bán quách cho TQ lấy tiền bỏ túi rồi. ...

Chia buồn với bác, em thấy em hay gặp ng tốt lắm, hết xăng vẫn có ng đi mua giúp, nhỡ nhàng vẫn có ng đèo về tận nhà ko lấy 1 xu. Người Việt mình có nhiều ng tốt mà

Hạng B2
12/6/16
133
26
28
34
Giá này là các head làm loạn thôi chứ tôi theo dõi CRV suốt, thấy giá đâu có lập lờ, giảm liên tục như mấy con kiểu CX5. CRV vẫn luôn giữ giá ổn định đấy chứ. Xe mới sắp về, các bác cũng nên chém nương tay cho ngta xả kho chút thôi

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.547
113
Sài Gòn
Nhật bản làm thị trường nước ngoài rất đàn hoàn.
Chả biết dân mình ăn ở thế nào mà nó qua đây làm ăn mất dại thật.

• Like
Reactions: pcloud