Hạng B2
28/4/18
121
254
33
49
Đọc báo thấy các bài đều có chèn hỉnh ảnh để tăng tính tuyết phục. Đặc biệt là các bài về phân tích kinh tế, hoặc minh họa dữ liệu…
Thấy rất hay. Em muốn học cái này thì gọi là khóa học gì?

Hạng B2
7/4/09
349
3.438
93
Đọc báo thấy các bài đều có chèn hỉnh ảnh để tăng tính tuyết phục. Đặc biệt là các bài về phân tích kinh tế, hoặc minh họa dữ liệu…

Học sử dụng excel là biết cách làm các biểu đồ đồ thị,từ các số có sẵn nhập vào công thức thì tư động ra đồ thị.hơn 20 năm không xài rồi nên giờ không nhớ cách lập công thức gì hết nên đừng hỏi là làm thế nào:D:D

Hạng F
2/3/14
12.226
127.963
113
Quan trọng là dữ liệu ở đâu ra chứ vẽ chart có gì khó

Hạng B2
17/8/18
173
235
43
HCM
- Thường phải ghi nguồn chứ cụ. Còn Chart basic thì excel cung cấp khá đầy đủ để mọi người đều có thể đọc được. Còn để ra 1 cái Chart hoàn chỉnh thì nhiều khi gộp lại từ nhiều sheet với nhau . Nên ở đây không hiểu ý bác là : vẽ Chart từ phần mềm nào hay làm thế nào để vẽ Chart hay thông tin ở đâu để vẽ Chart từ phần mềm nào !!! mong lung ghê haha.

ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.054
113
Theo em nghĩ thì bác chủ xem mấy cái infographic chứ ko phải biểu đồ thông thường.

• Like
Reactions: firestorm
Hạng C
13/10/11
811
67.333
93
Theo em nghĩ thì bác chủ xem mấy cái infographic chứ ko phải biểu đồ thông thường.

Mềnh cũng nghĩ vại.

Chart trong Excel có nhưng không đẹp, ko 3D, ko có các biểu tượng minh họa.
Thậm chí chart trong PowerPoint còn đẹp hơn Excel nhiều.

Muốn làm đẹp kiểu Inforgraphic thì học phần mềm gì mấy anh? :D:D:D

ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.054
113
Mềnh cũng nghĩ vại.

Chart trong Excel có nhưng không đẹp, ko 3D, ko có các biểu tượng minh họa.
Thậm chí chart trong PowerPoint còn đẹp hơn Excel nhiều.

Muốn làm đẹp kiểu Inforgraphic thì học phần mềm gì mấy anh? :D:D:D
Thấy ng ta hay dùng Adobe i lu sần hay cô reo gì đó