Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53
RE: công nghệ chế tạo máy

thanks bác trthphuc :) tôi đùa với pác Đè tí thôi

bác trthphuc chắc là dân cơ khí nên rành máy móc quá hén

Hạng C
1/3/07
742
7.809
93

Trích đoạn: qha_vn

thanks bác trthphuc :) tôi đùa với pác Đè tí thôi

bác trthphuc chắc là dân cơ khí nên rành máy móc quá hén

Dạ đúng anh, tôi rất tự hào được làm học trò của nhiều thầy là "thợ gốc me" cơ khí chính gốc đó anh. :D

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

@ Bác Trthphuc: Ý mình muốn nói cái măng ranh loại dùng khóa răng côn,3 chấu cũng có răng như chấu của Platô nên giống về nguyên lý. Những loại đầu cặp mũi khoan tự động được đẩy bung bằng 3 lò xo và được xiết chặt bởi lỗ côn thì lại khác rồi...(hình loại măng ranh có chấu cặp được xiết bằng rãnh xoắn qua khóa răng côn):

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Thêm thắt tí cho vui...:)
Cam xe gắn máy "lô" thường được "mài chép hình" nên khi nhìn thật kỹ biên dạng sẽ thấy nhiều vệt nối với nhau thành biên dạng chứ không tròn trịa liền lạc như cam "gin". Phải sau 1 thời gian sử dụng thì cam"lô" này mới có bề mặt bóng đẹp như đồ gin vì đã bị mòn đi tí chút !

Hạng C
1/3/07
742
7.809
93

Trích đoạn: Mr.Thiet

@ Bác Trthphuc: Ý mình muốn nói cái măng ranh loại dùng khóa răng côn,3 chấu cũng có răng như chấu của Platô nên giống về nguyên lý. Những loại đầu cặp mũi khoan tự động được đẩy bung bằng 3 lò xo và được xiết chặt bởi lỗ côn thì lại khác rồi...(hình loại măng ranh có chấu cặp được xiết bằng rãnh xoắn qua khóa răng côn):

Dạ cái này thì anh so sánh đúng quá rồi ạ!

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.392
113

Dạ đúng anh, tôi rất tự hào được làm học trò của nhiều thầy là "thợ gốc me" cơ khí chính gốc đó anh. :D
dạ còn em tự hào là học trò của anh :)