Hạng B2
30/8/16
372
403
105
Tp HCM
Gần 1 năm theo dõi và nghiên cứu dự án Conic Riverside. Mình có những nhận xét sau:
  • Giá căn hộ 26-28tr/m2. Căn 50m2. Giá 1.350 tỷ. Đây là mức giá tương đối tốt đối với căn hộ tại vùng ven thành phố HCM.
  • Tiến độ xây dựng. Công ty ACC 24 thuộc bộ Quốc phòng, chất lượng khá ổn. Xây dựng vượt tiến độ bàn giao 6 tháng.
  • Tiến độ thanh toán, hiện tại 50%. Tháng 10/2020 nhận nhà.
  • Bàn giao hoàn thiện cơ bản. Chất liệu bàn giao trung bình.
  • Căn hộ 50m2 thiết kế 2 logia. Cái này hơi bá đạo. Bancong phía phòng khách nhỏ, rộng khoảng 80cm. Mình nghĩ là chủ yếu để lấy gió.
Khu này tiềm năm vì qua 2021 trường DH Kinh tế tuyển sinh, trung cấp xây dựng và đh văn hiến đang hoàn thiện.
- Điểm yếu là. Đất Xanh bán thị trường sơ cấp xong rồi rút quân. Một ít bạn sale làm thị trường thứ cấp nên giá tăng chậm. Theo kinh nghiệm mình thì khi bàn giao giá sẽ tăng mạnh vì chính những cư dân tại đây sẽ là một lực lượng mạnh marketing cho dự án.
Giá quá tốt.
----------------------------------------------------------------------------------------------------
Review Vật liệu bàn giao căn hộ Conic Riverside Quận 8.
**
Căn hộ Conic Riverside được chủ đầu tư bàn giao hoàn thiện cơ bản. Theo cảm nhận thực tế căn hộ bàn giao tại tầng 4, mình đánh giá chất lượng bàn giao khá tốt so với mức giá bán cho khách hàng.
  • Về đơn vị xây dựng: Công ty ACC-244 đây là công ty xây dựng thuộc bộ quốc phòng, chủ yếu xây dựng ngoài Bắc. Dự án Conic Riverside và Đại học Kinh Tế TP.HCM cơ sở Bình Chánh là dự án đầu tiên tại TP.HCM. Quan sát gần 1 năm thi công thì mình cảm nhận bên này xây dựng khá nhanh, phía trong công trường thì gọn gàng ( chắc do tác phong quân đội).
    • Tháng máy; Sử dụng thang Mitsubishi.
    • Cửa: Cửa chính sử dụng gỗ chống cháy, cửa phòng ngủ dùng gỗ HDF khá ok, cùng tông màu với sàn gỗ. Cửa nhà vệ sinh dùng cửa nhựa lõi thép uPVC, dùng kính mờ. Cửa sổ dùng cửa lùa dùng cửa nhôm kính cường lực. Theo quan sát cửa sổ dày và chắc chắn.
    • Sàn: Phía ngoài phòng ăn, phòng khách và phòng bếp dùng gạch bóng kiếng 600600 có hoa văn dạng vân đá, mình đánh giá khá ổn. Ngoài ban công và logia dùng gạch chống trượt 300600
    • Bếp: Thiết kế bếp theo hình L khá tiện cho việc nấu nướng. CĐT bàn giao tủ bêp dưới không bàn giao tủ bếp trên, mặt bếp dùng đá Granit đen, tủ dùng gỗ MDF thường, phần tường dán gạch bóng kiếng 300*600 ( nhìn hơi chuối tý). phía trên có ống tole hút mùi chờ sẵn trên trần. Cạnh bếp có 1 cửa sổ nhỏ thông qua sân với. Mình khá thích điểm này.
    • Phòng ngủ: Sàn gỗ nhập khẩu với tông màu cam. Màu này tùy theo sở thích của mỗi người. Mới đầu gặp thì thấy rất bắt mắt. Len tường bằng gỗ cao10cm.
    • Nhà vệ sinh: bàn giao khá đầy đủ. Sàn dùng gạch chống trượt, tường dùng gạch bóng kiếng cao đến trần. Chủ đầu từ dùng khá nhiều hoa văn. ( em cảm nhận hơi rối mắt, chắc tùy sở thích của anh thiết kế)
    • Hệ thống điện: Tủ điện chính dùng tủ LS, dây điện Cadivi, ( cập nhật thêm...)
    • Đóng trần thạch cao, sơn nước màu trắng. Lan can của Logia và Bancon bằng sắt sơn tĩnh điện.
    • Hành lang rộng 1.6m
    • ..........
Điểm mình thích nhất căn hộ ở đây là Chủ đầu tư thiết kế căn hộ nhỏ nhưng có cả Bancon và Logia. Bancon tuy nhỏ nhưng có cửa phòng khách mở ra được nên rất thoáng. Bancon và Logia được bố trí bên ngoài, tao cho mình cảm giác giống như ở nhà phố. Phòng khách rất thoáng và sáng. Đặc biết những căn hướng mát, nhiều khi không cần sử dụng điều hòa.

Conic Riverside Quận 8 - Căn hộ tiềm năng

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: tiendoduan
Hạng B2
2/11/17
232
95
33
33
Hic, tiềm năng quá mà có 1 căn 2pn căn góc luôn bán hoài chưa ai mua, chưa tới 1t8 căn 2pn quận 8 q3 năm nay nhận nhà giá quá đẹp có ai hốt giùm em ko

Hạng B2
15/7/15
106
276
68
43
Mình đang tìm hiểu mua căn 3pn ở quận tám . Nhưng conic k có căn 3pn thì phải

Tập Lái
18/7/19
7
0
0
37
Hic, tiềm năng quá mà có 1 căn 2pn căn góc luôn bán hoài chưa ai mua, chưa tới 1t8 căn 2pn quận 8 q3 năm nay nhận nhà giá quá đẹp có ai hốt giùm em ko
Căn nào lầu mấy vậy bác? Mình quan tâm căn B07 hoặc A12

Hạng B2
2/11/17
232
95
33
33
Căn nào lầu mấy vậy bác? Mình quan tâm căn B07 hoặc A12
Haha của em căn B07 tầng 9 đây, mà bán được rồi bác, bác cần em cho số sale bên đó hình như còn 07 giống em mà tầng khác

Tập Lái
18/7/19
7
0
0
37
So với conic skyway thì conic riverside có gì ngon hơn ngoài việc thuộc quận 8 vậy mấy bác? Hình như giờ giá cũng same same mà thằng skyway thì có sổ hồng luôn rồi. Cái đường Tạ Quang Bửu nối dài khi nào mới có ạ