Auto News
4/7/12
2.875
958
113
Đà Lạt
www.facebook.com
Corvette Stingray bị cấm ở Hàn Quốc vì quá ồn

Nguyên nhân Corvette Stingray có thể sẽ không được bán tại Hàn Quốc do tiếng ồn phát ra từ động cơ V8 mạnh mẽ.
[pagebreak][/pagebreak]
Theo CEO Sergio Rocha của Chevrolet Hàn Quốc, mẫu siêu xe Corvette thế hệ thứ 7 bị trì hoãn vô thời hạn việc bán ra tại Hàn Quốc do quy định hạn chế về tiếng ồn của phương tiện giao thông tại đây.
Corvette Stingray bị cấm ở Hàn Quốc vì quá ồn

Khách hàng đam mê C7 Stingray tại Hàn Quốc hy vọng sẽ có cơ hội sở hữu siêu xe này trong tương lai nếu quy định trên được thay đổi.​
(theo carbuzz)

Hạng D
28/10/12
1.512
1.437
113
quy định cũng hợp lý ấy chứ, chắc khó mà thay đổi được.

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
làm được cái xe ngon vậy chả nhẽ không cải tạo được cái pô giảm âm??? Chắc vì lí do nào khác nữa

Hạng F
13/9/07
7.049
48.471
113
làm được cái xe ngon vậy chả nhẽ không cải tạo được cái pô giảm âm??? Chắc vì lí do nào khác nữa
Xe thể thao người ta mua nó vì cái tiếng pô to ấy chứ, nhà sản xuất muốn bán đc cũng phải làm pô to. Nhưng chính phủ Korea thì ko nghĩ vậy. 1 số dòng xe người ta còn làm ống dẫn để lấy âm thanh từ động cơ truyền vào cabin xe để tài xế đc phấn khích nữa kìa!

Bác nào đi xe thể thao rồi sẽ biết. Chẳng hạn như xe Porsche chẳng hạn. Chỉ cần ngồi vào xe lắc chìa khóa 1 cái là sẽ nghe xe "rùm" lên 1 cái rõ to. Như để khoe với ông chủ rằng là em sẵn sàng cho anh đạp lút cán rồi đó hehe :3dmong:

Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
"Khách hàng đam mê C7 Stingray tại Hàn Quốc hy vọng sẽ có cơ hội sở hữu siêu xe này trong tương lai nếu quy định trên được thay đổi."
thay đổi tiếng pô có lẽ sẽ nhanh bán đc hơn là đợi thay đổi quy định của nhà nước :D

Hạng D
5/3/14
2.016
711
113
TPHCM
Xe thể thao người ta mua nó vì cái tiếng pô to ấy chứ, nhà sản xuất muốn bán đc cũng phải làm pô to. Nhưng chính phủ Korea thì ko nghĩ vậy. 1 số dòng xe người ta còn làm ống dẫn để lấy âm thanh từ động cơ truyền vào cabin xe để tài xế đc phấn khích nữa kìa!

Bác nào đi xe thể thao rồi sẽ biết. Chẳng hạn như xe Porsche chẳng hạn. Chỉ cần ngồi vào xe lắc chìa khóa 1 cái là sẽ nghe xe "rùm" lên 1 cái rõ to. Như để khoe với ông chủ rằng là em sẵn sàng cho anh đạp lút cán rồi đó hehe :3dmong:
đạp lut cán xong nằm trong hòm ván luôn hả bác, hjhj, nói chứ đi siêu xe mà ko nghe tiếng po thì đi làm giề,,,,haiz

• Like
Reactions: saigonman76