Hạng B2
29/7/07
338
1
16
42
Hôm qua em đi xem xe cho bà chị, xe Beetle 2004. Trên cần gạt xinhan có công tắc on-off cruise control. Em gạt on, off ko thấy có gì xảy ra hay có hiện tượng gì khác biệt. Các bác có thể mô tả thêm cho e về chức năng này với, e cảm ơn.

Hạng B2
15/6/07
482
1
16
Saigon
RE: cruise control của beetle

cái này là chức năng set tốc độ gas nhanh hay chậm ví dụ bác muốn set chay tốc độ 50 km/h thì khi set bằng CC này xong thì bác kô cần đạp gas mà xe vẩn chạy tốc độ này !

Hạng B2
12/1/08
363
584
93

Trích đoạn: toyotaprevia1995

Lộn box rồi bác ơi,Beetle đâu fải của Audi mà là của Volkswagen
Thế cho vào box nào là đúng bác ơi? Em thấy beetle cho vào đây cũng ok vì Volkswagen là mẹ của audi mà và lại trong OS chưa có Volkswagen nên cho vào đây cũng ok mà.

Hạng B2
29/7/07
338
1
16
42

Trích đoạn: Solara Guy

cái này là chức năng set tốc độ gas nhanh hay chậm ví dụ bác muốn set chay tốc độ 50 km/h thì khi set bằng CC này xong thì bác kô cần đạp gas mà xe vẩn chạy tốc độ này !
Bác nói làm em nhớ đến một tình huống. Em chạy thử 2 xe, cái xe thứ 2 vào D thả chân phanh xe tự bò luôn ko cần ga, có khả năng do em bật chế độ cruise control, ko biết có phải do vậy ko hả các bác.

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

Trích đoạn: viper2007

Hôm qua em đi xem xe cho bà chị, xe Beetle 2004. Trên cần gạt xinhan có công tắc on-off cruise control. Em gạt on, off ko thấy có gì xảy ra hay có hiện tượng gì khác biệt. Các bác có thể mô tả thêm cho e về chức năng này với, e cảm ơn.

cái này bác phải chạy đạt tốc độ quy định thì mới thấy đc, tùy xe nhưng thường là trên 50km/h. bác bật cruise control lên rồi nhả chân ga, xe sẽ giữ đều ở tốc độ đó ^^

Hạng B2
26/7/06
481
15
18
Hà Nội

Trích đoạn: viper2007

Trích đoạn: Solara Guy

Bác nói làm em nhớ đến một tình huống. Em chạy thử 2 xe, cái xe thứ 2 vào D thả chân phanh xe tự bò luôn ko cần ga, có khả năng do em bật chế độ cruise control, ko biết có phải do vậy ko hả các bác.

Xe số tự động cái nào chả thế hả bác

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0

Trong dd có mấy bài về CC, bác search là thấy.

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Em không biết xe bác còn nút gì nữa không nhưng xe khác thì sau khi bật CC còn phải gạt Res nữa thì mới hoạt động, từ đó bác có thể điều chỉnh ga tay lên(+) là tăng giảm(-) là xuống.