Hạng B1
4/1/11
50
5
8
43
Cruze LS bắt sóng radio yếu quá

Em thấy Cruze LS bắt sóng radio yếu quá, đi trong thành phố mà nhiều khi nghe FM 99.9 hay 104.5 cứ bị rẹt rẹt chán quá các bác ạ. Có cách nào khắc phục, chẳng hạn như gắn thêm anten có được không các bác?

Cảm ơn các bác nhiều

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng C
15/7/07
503
145
43
xứ bưởi
Em nghĩ xe bác có dán phim cách nhiệt, bác chỉ cần tháo bỏ lớp phim cách nhiệt chỗ "anten âm kính hậu" là được. Lớp phim cách nhiệt có tác dụng chống tia cực tím nhưng cũng đồng thời làm nhiễu thu sóng FM.

Hạng B2
14/2/08
122
3
0
no1openman nói:
Em nghĩ xe bác có dán phim cách nhiệt, bác chỉ cần tháo bỏ lớp phim cách nhiệt chỗ "anten âm kính hậu" là được. Lớp phim cách nhiệt có tác dụng chống tia cực tím nhưng cũng đồng thời làm nhiễu thu sóng FM.
cái chỗ anten âm nằm đâu vậy Bác? @.@

Hạng C
15/7/07
503
145
43
xứ bưởi
Chocolate_virus nói:
cái chỗ anten âm nằm đâu vậy Bác? @.@
Từ mà Sale thường dùng là " anten âm kính hậu", còn cụ thể là nó nằm bên trong kính sau đó bác, nếu bác nhìn kỹ kính sau thì ngoài những đường song song của sấy kính còn có những đường lòng vòng của anten nữa. Nếu mình dán cách nhiệt kính sau, có 2 vấn đề mà các bác cần lưu ý: 1 là cẩn thận khi sấy kính, nóng quá sẽ làm rộp hư hỏng phim dán ngay, thậm chí có xe còn bị nóng chảy luôn phim dán thấy ghê lắm; 2 là nếu dán phải loại làm nhiễu sóng radio FM thì xem như vứt cái radio trên xe đi, hehe.

Hạng B1
4/1/11
50
5
8
43
có loại film cách nhiệt nào không làm nhiễu sóng radio không bác, xe em đúng là có dán film, cám ơn bác

Hạng B2
31/1/07
301
8
18
hoathu nói:
có loại film cách nhiệt nào không làm nhiễu sóng radio không bác, xe em đúng là có dán film, cám ơn bác

Vô khối bác ạ. Bác cứ lựa loại nào gốc ceramic thay vì gốc là kim loại
Nhưng thường loại phim ceramic thì đắt hơn phim kim loại

Tập Lái
3/11/20
1
0
0
36
Mấy bác cho e hỏi thăm xíu . con cruze nhà e cũng bị yếu sóng thì gắn anten vây cá ntn ạ