Tập Lái
25/4/19
1
0
1
56
Xin chào. Mình có chiếc CRV 2018 lấy từ tháng 7 năm ngoái, đến nay chạy được trên 13.000Km. Dạo gần đây khi quay đầu, bẻ lái mình nghe tiếng lục cục, cót két phát ra từ hệ thống bánh lái giống như tiếng khô dầu hay bị gỉ sét gì đó, ớn lắm. Mình có cảm giác nếu bẻ lái hết cở hay bẻ tay lái nhanh chắc dàn bánh lái nó bị gãy luôn quá. Không biết có Anh em bạn bè nào bị như thế không? Định là 15.000km vô hãng bảo hành nhưng lâu quá, gọi cho kỹ thuật thì ú ớ, đã đem xe lên nhưng lúc có lúc không nên hãng chưa đánh giá được. Trên đây ko biết có Bạn nào bị như thế không tư vấn giùm mình. cám ơn.

Hạng B2
19/6/18
324
415
63
Biên Hoà
Xin chào. Mình có chiếc CRV 2018 lấy từ tháng 7 năm ngoái, đến nay chạy được trên 13.000Km. Dạo gần đây khi quay đầu, bẻ lái mình nghe tiếng lục cục, cót két phát ra từ hệ thống bánh lái giống như tiếng khô dầu hay bị gỉ sét gì đó, ớn lắm. Mình có cảm giác nếu bẻ lái hết cở hay bẻ tay lái nhanh chắc dàn bánh lái nó bị gãy luôn quá. Không biết có Anh em bạn bè nào bị như thế không? Định là 15.000km vô hãng bảo hành nhưng lâu quá, gọi cho kỹ thuật thì ú ớ, đã đem xe lên nhưng lúc có lúc không nên hãng chưa đánh giá được. Trên đây ko biết có Bạn nào bị như thế không tư vấn giùm mình. cám ơn.
Xe này lởm quá, bán gấp, chứ mất lái thì mất mạng như chơi. Nhớ là nếu bán thì inbox cho mình nhé, Xe lởm, 800 củ là mình quất tạm về cho mấy thàng học trò tập lái trong bãi.

Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Bác đem vô xưởng kiểm tra gấp cho an tâm chứ sao lại chờ

Hạng B2
27/7/18
109
75
28
39
Bị lỗi này là do lỗi của nhà sản xuất nhé bạn, thướt lái bị lỗi nha bạn. Bạn mang vào đại lý báo cáo tình trạng như trên rồi nói họ làm bảng kiểm tra chi tiết gửi cho nhà sản xuất.
Lưu ý là phải hối thúc bên đại lý chứ không là đợi mỏi mòn. Nếu đại lý xác nhận là lỗi của nhà sản xuất thì 7 ngày sau khi đại lý làm bảng kiểm tra chi tiết gửi đi, bạn nên điện thoại lên tổng đài honda việtnam báo cáo tình trạng xe cũng như biết tiến độ xử lý như thế nào.