Tập Lái
1/7/18
49
15
8
37
Honda Crv 2018 ồn quá. Có bác nào làm cách âm chưa? Có khá hơn tí nào ko ạ? Ko phải dìm hàng chứ em nó đi đường hơi nhám là ồn nhức não :(

Honda Crv 2018 ồn nhức não. Có cách nào khắc phục không ạ

Last edited by a moderator:
Hạng B2
19/6/18
406
1.354
93
44
Muốn đỡ ồn ào thì đổi fortuner máy xăng đi ấy

Hạng B2
19/6/18
406
1.354
93
44
Không lẽ bán đổi 4T thật. nay đi 400km về muốn nổ não. Mà 4T giờ mua khó hơn mua vàng :D
Bản chất unibody là vậy. Xe unibody bình dân mà cách âm ngon thì xe dòng sang trọng bán cho ai. Các giải pháp cách âm ko phải là ko có hiệu quả nhưng độ cải thiện ko đc nhiều . Chưa nói đến chỗ nào non kinh nghiệm sẽ làm cho xe bị ù, bưng tai. Tháo nội thất banh chành dễ làm gãy các vấu nhựa rồi chạy sẽ bị lạch cạch rất khó chịu. Vấn đề siết ốc như ốc giữ chân ghế cũng ko bảo đảm vì thợ việt nam vốn có thù với mấy cái cờ lê lực =))

Bác mới reg nick mà vào dìm hàng vầy dễ bị gạch tập thể lắm đấy . Đi crv mà than ồn thì ngồi lên con city chắc chửi dữ lắm

Tập Lái
1/7/18
49
15
8
37
Bản chất unibody là vậy. Xe unibody bình dân mà cách âm ngon thì xe dòng sang trọng bán cho ai. Các giải pháp cách âm ko phải là ko có hiệu quả nhưng độ cải thiện ko đc nhiều . Chưa nói đến chỗ nào non kinh nghiệm sẽ làm cho xe bị ù, bưng tai. Tháo nội thất banh chành dễ làm gãy các vấu nhựa rồi chạy sẽ bị lạch cạch rất khó chịu. Vấn đề siết ốc như ốc giữ chân ghế cũng ko bảo đảm vì thợ việt nam vốn có thù với mấy cái cờ lê lực =))
Sống chung với lũ tiếp sao. Lúc mua chạy thử vài km đường đẹp, giờ ra quốc lộ mới thấy cảnh.chán hơn con ford evrest củ nhà em bác ạ. Chờ bác nào chán 4T đổi vậy. Hận

Hạng B2
1/8/15
228
136
43
37
Sống chung với lũ tiếp sao. Lúc mua chạy thử vài km đường đẹp, giờ ra quốc lộ mới thấy cảnh.chán hơn con ford evrest củ nhà em bác ạ. Chờ bác nào chán 4T đổi vậy. Hận
Everest cũ em ngồi hàng giữa khoảng 100km. Đó mới gọi là nhức não thật sự, crv em thấy nhằm nhò gì đâu ta???

Tập Lái
1/7/18
49
15
8
37
Everest cũ em ngồi hàng giữa khoảng 100km. Đó mới gọi là nhức não thật sự, crv em thấy nhằm nhò gì đâu ta???
Everest em chỉ thấy hơi xóc tí thôi. Còn ồn lốp thì ko thấy j ráo. Chắc bác toàn đi đường đẹp :D

• Like
Reactions: BoKuBin and xlive
Hạng C
14/12/16
580
340
63
Ồn thì em nghĩ là có... nhưng đâu tới cái mức nhức não như bro nói, gì chứ em sure là ngon hơn dàn sedan ngang lvl rồi vì CUV wheel gap luôn lớn hơn.
Còn so với SUV về độ ồn của bánh xe thì miễn đi vì body của nó nằm tách ra khỏi chassic luôn rồi.
Em thấy bro mở nhạc chút đỉnh là ổn. Vụ tiếng ồn từ mặt đường cũng là lý do rất nhiều người từ bỏ sedan ở vn.

• Like
Reactions: xlive and Sasin
Tập Lái
1/7/18
49
15
8
37
Ồn thì em nghĩ là có... nhưng đâu tới cái mức nhức não như bro nói, gì chứ em sure là ngon hơn dàn sedan ngang lvl rồi vì CUV wheel gap luôn lớn hơn.
Còn so với SUV về độ ồn của bánh xe thì miễn đi vì body của nó nằm tách ra khỏi chassic luôn rồi.
Em thấy bro mở nhạc chút đỉnh là ổn. Vụ tiếng ồn từ mặt đường cũng là lý do rất nhiều người từ bỏ sedan ở vn.
Bác nói chuẩn rồi. Em chủ yếu là xem có cách nào vớt vát dc ko. Mà xem ra bệnh nan y rồi :(

Hạng B2
19/6/18
324
415
63
Biên Hoà
Crv 2018 ồn quá. Có bác nào làm cách âm chưa? Có khá hơn tí nào ko ạ? Ko phải dìm hàng chứ em nó đi đường hơi nhám là ồn nhức não :(
Bạn đi CRV 2018 được bao nhiêu km rồi, mình có con 4T 2017 đây, có muốn đổi không? mình đổi ngang cho nè

• Like
Reactions: ptn.kien