Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Honda CRV 2018 ồn

Hạng D
25/2/16
1.436
1.452
113
34
ồn là đúng rồi các bác, bỏ tiền mua hạng C như vậy là ngon rồi, mua êm hơn thì mua Pilot nhé

Hạng C
21/3/13
553
208
43
44
Nói CR-V ồn chưa đúng lắm . Theo em là ù thì đúng hơn .Tiếng ù rất khó chịu vô cùng . Em có ông anh rể định mua chiếc xe hơi che nắng mưa cho vợ con . Vì ổng hay dùng bột giặt Omo với kem đánh răng PS nên mua xe là ổng nghĩ ngay đến Phò Thu Nợ . Em là dân trong nghề nên em cản vì xe đó chỉ được cái không có gì để hư và bán lại có giá thôi . Kêu ổng mua CR-V có cân bằng điện tử an toàn hơn ,phụ tùng rẻ và không hư vặt .
Một lần có gian ổng đi về quê thì ôi mịa ơi nó nhức đầu và khó chịu bởi tiếng ù vô cùng . Theo em tiếng này là ù gió khí động học nó ùa vào phía sau xe do thiết kế kiểu dáng của xe . Em đang kiếm chuột bạch nghiên cứu vụ ù này mà chưa ra . Ông anh rể kỹ tính với lại hỏng dám chê xe ổng nên im luôn :D
Bên otofun nhiều người ken , còn ù đến nỗi nhức đầu khó chịu như bác nói thì e sinh hoạt trong hội crv 2018 facebook, otofun, otosaigon chưa nghe ai nói như bác , có khi nào cơ thể bác có vấn đề ko ?

• Like
Reactions: Trươnghùng
Hạng D
19/4/15
1.378
1.868
113
các bác theo cảm quan, xem video để có thông số bằng máy đo nè, nó đo same same như Lexus Rx200 nữa :). Còn kiếm xe mà im phăng phắc thì em khẳng định là không, mer S hay BMW 7 cũng ồn lốp các bác ạ.
Đấy là xe đứng im nổ máy với lúc đạp hết ga, chứ không phải là duy trì tốc độ ổn định.
Nó còn nhiều yếu tố, mặt đường, xe cộ xung quanh.
Phải nói thẳng ra CRV chỉ là tầm trung, ko kì vọng nhiều được.
Nếu mà thật sự là xe bền, option nhiều, mà các cái yếu tố nền như cách âm và treo tốt thì nó lên best seller lâu rồi, chứ chẳng bị xtrail với rav4 ném gạch như vậy.
Còn 1 cái nữa là gọi là xe nhập, chứ Thái chắc tiêu chuẩn cũng chỉ ngang Vịt Nam hiện tại, ngang ngang nhau nên mới đồng bộ giấy tờ nhanh thế. Khả năng cao là chất lượng hoàn thiện cũng chỉ tầm cỡ Asian-market thôi, nếu có thiếu xót cũng là chấp nhận đc.

Hạng D
19/10/09
4.705
14.046
113
Tel : 0949999684 .
Bên otofun nhiều người ken , còn ù đến nỗi nhức đầu khó chịu như bác nói thì e sinh hoạt trong hội crv 2018 facebook, otofun, otosaigon chưa nghe ai nói như bác , có khi nào cơ thể bác có vấn đề ko ?
Cơ thể liên quan mịa gì anh . Ù thì nói ù .

Hạng C
5/4/07
732
447
63
Sài phố
Đấy là xe đứng im nổ máy với lúc đạp hết ga, chứ không phải là duy trì tốc độ ổn định.
Nó còn nhiều yếu tố, mặt đường, xe cộ xung quanh.
Phải nói thẳng ra CRV chỉ là tầm trung, ko kì vọng nhiều được.
Nếu mà thật sự là xe bền, option nhiều, mà các cái yếu tố nền như cách âm và treo tốt thì nó lên best seller lâu rồi, chứ chẳng bị xtrail với rav4 ném gạch như vậy.
Còn 1 cái nữa là gọi là xe nhập, chứ Thái chắc tiêu chuẩn cũng chỉ ngang Vịt Nam hiện tại, ngang ngang nhau nên mới đồng bộ giấy tờ nhanh thế. Khả năng cao là chất lượng hoàn thiện cũng chỉ tầm cỡ Asian-market thôi, nếu có thiếu xót cũng là chấp nhận đc.
Bác nói đúng là clip chưa công bố độ ồn khi cruising sẽ ntn nhưng e nghĩ nó có liên quan ít nhiều đến việc tăng tốc, khi tăng tốc đó độ ồn cabin lớn nhất mà nó so được với thằng Lexus cũng là đã hay rồi. Còn khi cruising mà có ồn hơn thằng mắc hơn nó 3 lần thì cũng k nên buồn.
1 số bác nói turbo ồn quá, nhưng thực tế clip đó bằng máy chứng mình độ ồn khá, bác tìm clip cx5 sẽ thấy crv ít ồn hơn.
Còn điều kiện đường test là 1 đó bác, người làm clip test tất cả xe trên cung đường đó

Hạng B2
11/10/11
150
44
28
Mấy bác hay chê crv 1.5 L chắc là sales hãng khác hết.. bên mỹ , úc cũng dùng động cơ này.. ngại gì mà ko dùng

• Like
Reactions: Trươnghùng