Hỏi/Đáp Kỹ Thuật CRV bịnh xi nhan

Hạng D
4/9/06
2.276
21.709
113
con CRV 2.0 của em thi thoảng đang đi trên đường, em bật xi nhan trái ví dụ, gạt xuống, sau đó em muốn tắt đi thì gạt lên nhưng không hiểu bị sao mà không tắt xi nhan trái được, khi gạt lên thì nó lại bật xi nhan phải, nghĩ mình gạt lố tay, em làm lại thì có lúc nó lại nháy luôn cả 2 đèn....hic hic..làm em cũng cuống lên sợ xe sau tường mợ lái chứ....có nên đem vào hãng không các bác vì đôi khi nó mới bị nên cụng khó nói quá..:3dbuonngu:

Hạng B2
17/5/14
295
289
63
Xe em bị y như xe bác vào hãng thay bộ công tắc mới, hên xui có xe bị xe k bị bác ạ, nhiều lúc chạy bực mình muốn bẻ gãy cho rồi, hai za....
Nhân viên kỹ thuật nói cũng ít khi hư lắm, mà giờ thì các hãng xe đua nhau giảm giá xe, nên bán phụ tùng lời hơn, hihi.

Hạng D
14/8/11
4.163
87.872
113
Đây là minh chứng giải thích cho việc xe nhập nguyên chiếc luôn được đánh giá cao và cao giá hơn xe lắp ráp ( tất nhiên ) ở Việt Nam!!!

Hạng D
2/4/11
2.917
616
113
40
TPHCM
hondasaigon.com.vn
Hi Bác
Bác nên mang vô hãng kiểm tra, nếu đúng như bác tả thì sẽ được thay công tắc ( lưỡi gà bị trục trặc, em nghi là vậy ) hihi rất hiếm xe bị tình trạng như vậy

Hạng D
24/7/12
4.193
13.228
113
Đây là minh chứng giải thích cho việc xe nhập nguyên chiếc luôn được đánh giá cao và cao giá hơn xe lắp ráp ( tất nhiên ) ở Việt Nam!!!
Vãi bác, phụ tùng bị lỗi ( nhập hay lắp ráp như nhau) thì liên quan gì ....
Cuồng nhập thì cũng phải tuỳ TH.
Bên box KIA có bác phản ánh bản RIO 2015 nhập nguyên con Hàn xẻng mới còn bị lỗi phụ tùng kìa

• Like
Reactions: Phụ kiện Honda
Hạng D
4/9/06
2.276
21.709
113
Sáng nay em đem v2 vào HD cộng hoà, sau khi mô tả với KTV bịnh xi nhan, anh ấy cho v2 vào chuồng để khám, em ngồi trong phòng chờ và quan sát, mấy KTV xúm lại trao đổi, chỉ trỏ người này người kia, có vẻ như chẳng sửa gì cả.....
cuối cùng 1 KTV kêu em ra xe và nói xe không bị sao cả.....còn chỉ cho em coi xe CRV khác cũng y chang cái bịnh xi nhan như vậy.....hichic..không lẽ đây là bệnh phổ biến của crv sao zậy?

con xe cùi carens trước của em làm gì có vụ này ?

Hạng D
14/8/11
4.163
87.872
113
Vãi bác, phụ tùng bị lỗi ( nhập hay lắp ráp như nhau) thì liên quan gì ....
Cuồng nhập thì cũng phải tuỳ TH.
Bên box KIA có bác phản ánh bản RIO 2015 nhập nguyên con Hàn xẻng mới còn bị lỗi phụ tùng kìa

Hehe!! Trên mạng cụ ... vãi.. thì nó lại rơi vào miệng cụ thôi!! Tuy nhiên không thể phủ nhận thực tế là từ xưa... cái 2b Deam Thái bao giờ cũng bền tốt và nhiều tiền hơn Supper Dream, tới Air blade thì càng rõ... Air Blade Thái 2 đèn bền và tốt hơn air blade việt... Nhà cháu lấy dẫn chứng 2b vì chắc nick cụ là ...Futureneo đỏ ... chắc cụ ... sành ... 2b hơn 4b
Với 4b thì càng rõ... ai có thể có dẫn chứng xe lắp ráp trong nước tốt, bền, giá cao hơn xe nhập khẩu nhỉ??? Nếu trong nước tiêu chuẩn lắp ráp và phụ tùng chuẩn ngang... nhập chính hãng.. thì làm gì có ..... chuyện kỹ sư Tạch phải kiện Toy!!!
Nhà cháu xưa nay chạy cả xe lắp ráp lẫn xe nhập... nhưng không vì có chạy xe lắp ráp mà ... bịt tai, bịt mắt lại rồi loa lên là chất lượng hai loại xe này ... như nhau cụ ạ!!!!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
17/5/11
164
496
63
kính cụ! theo em hiểu là CR-V 2.0 là hàng nhập khẩu nguyên chiếc, còn hàng lắp ráp ở Việt Nam là CR-V 2.4. Thị trường đang chuộng hàng Việt Nam hơn và giá cao hơn đúng không ?

Hạng D
14/8/11
4.163
87.872
113
kính cụ! theo em hiểu là CR-V 2.0 là hàng nhập khẩu nguyên chiếc, còn hàng lắp ráp ở Việt Nam là CR-V 2.4. Thị trường đang chuộng hàng Việt Nam hơn và giá cao hơn đúng không ?

Kính cụ!!! Theo nhà cháu được biết thì CR-V hàng lắp ráp và hàng nhập khẩu đều có cả 2.0l và 2.4l ( Nếu nhớ không nhầm thì năm 2008....Từ khi Honda VN chưa lắp ráp CR-V nhà cháu đã có dịp sử dụng CR-V 2.4l nhập khẩu )

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: namphuongqueen