Hạng D
4/9/06
2.278
21.716
113
tối qua đi về, de vào sân nhà, mặt đường và sân nhà rất dốc, em đang de chợt thấy cái xe máy nằm giữa chuồng nên phải dừng xe trên dốc, xuống dời cái xe 2b, lên xe, em đạp thắng hết mức rồi vào số de thì nghe tiếng kêu rắc 1 cái....hết hồn...nghĩ xe bị gì, thử về N rồi vào lại R thì vẫn kêu...kệ...em de xe tiếp
khi cho xe vào chuồng trên mặt phẳng rồi, hết dốc...em thử vào số qua lại thì không thấy kêu nữa, có khi nào do dừng xe trên dốc mà vào số thì bị kêu như vậy hay xe bị gì hả các bác OS ?

Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Em xe civic, vào số hay de lúc trong nhà, nó yên tĩnh, đều nghe tiếng kêu, bình thường thôi bác. Bác đi xe máy số, đạp số nó cũng kêu mà.

Hạng D
4/9/06
2.278
21.716
113
Em xe civic, vào số hay de lúc trong nhà, nó yên tĩnh, đều nghe tiếng kêu, bình thường thôi bác. Bác đi xe máy số, đạp số nó cũng kêu mà.

Vấn đề là tiếng kêu rắc này to bất thường bác ui.....bình thường em đi khi vào số nó chỉ kêu 1 tiếng cụp nhỏ thui...

Hạng B2
22/5/12
452
139
43
Hệ thống hỗ trợ đổ xe ngang dốc làm việc. Mà tiếng kêu đến nổi làm bác sợ thì chắc tại nhà bác yên ắng quá chứ ngoài đường dễ gì nghe ???

Hạng B2
18/6/09
379
30
28
Khi bác dừng xe ở dốc và cài về P thì chốt cài ở hộp số bị chốt chặt nên khi vào R thì giống như giật nó ra nên nghe kêu cup. Không sao đâu bác, nên đậu xe ở chổ bằng phẳng rồi cài về P hoặc cách khác là kéo thắng tay, về N, thả thắng chân cho thắng tay chịu, sau đó đạp thắng chân rồi về P

Hạng D
4/9/06
2.278
21.716
113
Khi bác dừng xe ở dốc và cài về P thì chốt cài ở hộp số bị chốt chặt nên khi vào R thì giống như giật nó ra nên nghe kêu cup. Không sao đâu bác, nên đậu xe ở chổ bằng phẳng rồi cài về P hoặc cách khác là kéo thắng tay, về N, thả thắng chân cho thắng tay chịu, sau đó đạp thắng chân rồi về P

Không hiểu mấy xe khác có kêu to dậy không...?

Hạng B2
18/6/09
379
30
28
Tùy độ dốc đó bác, nếu dốc lớn thì chốt chặn bị giữ chặt hơn nên khi vào R (kéo ra khỏi P) sẽ kêu to. Sân nhà em có độ dốc dọc 1,5% (gần bằng dộ dốc ngang mặt đường 2%), khi về nhà đậu xe toàn về N trước, kéo thắng tay cho chịu (xe sẽ dịch chuyển1 chút) rồi mới thắng chân về P. Đến khi đi thì kéo về R không bị nghe cụp

Hạng D
4/9/06
2.278
21.716
113
Tùy độ dốc đó bác, nếu dốc lớn thì chốt chặn bị giữ chặt hơn nên khi vào R (kéo ra khỏi P) sẽ kêu to. Sân nhà em có độ dốc dọc 1,5% (gần bằng dộ dốc ngang mặt đường 2%), khi về nhà đậu xe toàn về N trước, kéo thắng tay cho chịu (xe sẽ dịch chuyển1 chút) rồi mới thắng chân về P. Đến khi đi thì kéo về R không bị nghe cụp

Ah...kinh nghiệm của bác hay..em toàn làm ngược....đạp thắng....về P ..đạp thắng tay...buông thắng chân....

Hạng D
7/4/11
1.958
2.023
113
rắc rắc, nghe giống tiếng gãy quá ha, hì hì, em đùa á

Hạng C
30/7/12
548
501
93
CRV để lâu không chạy(khoảng trên 2 tuần).Khi chạy lại vào D cũng vậy do bố thắng chưa bung ra hết.