7/9/16
1.027
2.631
113
33
Chào các bác, rõ ràng là mỗi lần xe về đến hết đoạn cao tốc SG - TL khúc Tân Tạo - Chợ Đệm thì chúng ta thường hay bị kẹt ngay ngã 3 đó đúng hong, và đa số là kẹt do nút thắt cổ chai khi vừa qua trạm và dài đến ngã 3 đèn xanh đỏ!

Lúc đó cũng có sự xuất hiện của đội csgt nhưng họ không điều tiết xe mà là..... bận xử phạt xe. Mà xử phạt lỗi gì thì em không biết chứ em thấy mấy anh len lỏi giữa dòng xe thì thấy nó mất an toàn và gây kẹt xe trầm trọng hơn! Đa số rất nhiều xe bị vẫy vào và xếp hàng dài dài, lực lượng các anh thì mỏng mà các anh "tham việc" quá, liệu các anh xử lý tốt việc kiểm tra xe ?

Nhưng thưa các bác là mọi việc rất nhanh ạ! Vì mỗi xe bị vẫy vào thì các anh lái xe đều chạy xuống gặp các đồng chí để trao đổi cv và nhanh chóng rời đi, có xe thì mất vài phút phải đôi co!

Còn kẹt xe thì các anh không màng!

Vào 1 ngày đẹp trời tầm 11h trưa em đã bị vẫy vào! Và vẫn với tinh thần "ai kiu thì người đó lại làm việc" nên em ngồi yên trên xe đợi, đơi, em đợi và đợi hơn 5p thì không đợi được nữa nên em đi! Vậy là các anh đang trêu đùa em đúng không?!

Vì biết mình không sai gì nên em không sợ! Nhưng chắc chắn các bài đăng kiểu này sẽ tới các cấp lãnh đạo và không biết sau này sẽ còn trò gì nữa! Chứ mấy anh csgt bây giờ họ ngây ngô và vui tính lắm!
Mời các bác xem clip! Em đã tua nhanh cho đỡ mất tg mọi người! Em chỉ ngồi trên xe thôi!
https://youtu.be/byCzPF56ZAw

Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
Giờ đi chỗ nào cũng kẹt hết bác ơi, khổ thật chứ.

Tập Lái
6/5/20
25
27
13
33
Vụ này có nghe nói, len lỏi ra ngoài xem các bạn phía sau có cài dây an toàn không. Xin 2 ổ bánh mì.

• Like
Reactions: luuhaidang
Hạng F
6/9/18
7.371
16.336
113
35
Mấy a dừng xe xin tiền mà cần gì lỗi phải,, mà những chổ hay kẹt chỉ cần xây cầu vượt sắt thì giải quyết nhanh gọn len mà ko thấy ai muốn xây,, chắc chi phí xây ở VN cao hơn nước ngoài

Hạng B2
30/8/16
297
414
63
41
Chỗ này thì chỉ có me thắt dây an toàn thôi, gà nào yếu bóng vía thì 2 ổ bánh mì.

• Like
Reactions: TaxMan
Hạng C
18/9/12
601
364
63
Tp Hcm
Vụ này có nghe nói, len lỏi ra ngoài xem các bạn phía sau có cài dây an toàn không. Xin 2 ổ bánh mì.
Nếu ở trước trạm thu phí ( đã bỏ không thu) thì bắt quá tốc độ ( do gần cuối cao tốc,do đang sửa chữa đường, nên có biển qui định 60km)