7/9/16
1.027
2.631
113
33
CSGT không phạt người đi sai, chúng tôi sẽ không phục!!!

Chào các bác, lại là em đây! Tài xế ế kèo nên lại ngồi viết.

Hằng ngày các bác chạy xe bị kẹt xe có bực bội hong? Chứ em là em bực lắm, vì nó làm hao tốn thời gian và sức khỏe của mình, nhưng cái nguyên nhân gây kẹt xe là do các thành phần chạy xe thiếu ý thức! Thành phần này nhiều lắm!!!

Ai cũng vội, nhà ai cũng có công có chuyện đúng hong? Nhưng có mấy ai tự ý thức được sự văn hóa trong giao thông, nhất là vấn đề xếp hàng. Trên cao tốc ha, hễ có chút sự cố về giao thông hay là bị hạn chế tốc độ lúc đi ngang công trình thôi là nhiều anh tự động chen vào làn khẩn cấp và chạy như đúng rồi! Vấn đề này nói nhiều rồi nhưng không ai làm được, chỉ là do suy nghĩ thiển cận là "mình không chạy thằng khác chạy cũng vậy...."

Đó, mọi người xem, cứ chạy vào rồi đến nút thắt rồi 3 hàng chụm lại 1, rồi ai nhường ai? Xong rồi kẹt vô duyên hong? Đó là 1 lỗi hiện hữu mà csgt có thể ghi nhận và xử phạt! Vì lỗi đó xe vi phạm rất nhiều và là nguyên nhân gây thiệt hại về kinh tế và tinh thần cho nhiều người khác - ủng hộ phạt và phạt thật nặng để răn đe! Xong là sẽ hết kẹt xe ngay! 2 nữa là ngân sách nhà nước sẽ tăng vùn vụt, bảo đảm 3 tháng đầu xử lý là cả trăm ngàn tỷ tiền phạt chứ không ít, bọn chúng đông lắm!!!!

Còn cứ nhắm mắt cho qua, các anh em thiện lành chúng tôi không phục cơ quan chức năng cụ thể là csgt và xem các anh là con bù nhìn mà thôi!

Đó là đối với trên cao tốc ha, còn quốc lộ hả? Các anh chen tới 4 làn, xe máy phải chạy qua phòng ngủ nhà dân hoặc lòn sau hè mà chạy luôn kìa! Sao các anh lại tự ý chạy vậy? Gấp hả? Vậy sao không xuống sông mà chạy cho lẹ?

Không ai vì lợi ích chung cả, nếu chịu khó xếp hàng thì sẽ nhanh hơn là chen hàng, vì đằng nào cũng kẹt thì mình cứ ngăn nắp mà đi! Muốn nhanh thì phải từ từ chứ!

Về TP HCM ha, xe máy đông đen luôn, chiều tan tầm hay sáng sớm đi làm thì ta nói đường 2 chiều thành đường 8 chiều, đèn đỏ không dừng ha, đang kẹt cũng không nhường ha, cứ thấy xanh là chạy xong 4 hướng chụm lại 1 rồi nhìn nhau ha, xong rồi đứng chơi thôi, chứ csgt có chen vào dẹp loạn dc đâu? Là do đâu? Do sự giáo dục và ý thức của mỗi cá nhân! Xong rồi lên mạng chửi ha!!! Ai, ai là người chạy ngược chiều xong cả đám bu theo?

Tui nói thiệt nha, tự mỗi người cứng rắn với ý thức của mình xem! Không dc vi phạm giao thông và chạy xe 1 cách đàng hoàng đi, không có việc gì phải sợ khi thấy bóng dáng scgt, vì chính sự thiếu hiểu biết của quý vị nên mấy anh csgt mới bắt chẹt lỗi dc, vì sự mù mờ về luật giao thông nên mọi người cứ chạy bát nháo cả lên!

Điều em nói ai cũng thấy ai cũng biết, có anh em chạy đàng hoàng nhưng bị ảnh hưởng, nó vô lý quá, nhiều khi thực tế nó lung lay ý chí của anh em, rồi lại chen theo đám bất ôn kia, rồi tình trạng nó cứ kéo dài, kéo dài.

Còn đối với CSGT, thay vì các anh canh me lỗi này lỗi nọ, đứng lùm này lùm nọ thì a cứ ra điểm đen kẹt xe, phạt hết xe vi phạm, tập trung lực lượng thật nhiều, đứa nào chạy sai túm cổ hết! Ngân sách dc thì các anh cũng có tí cơm gạo! Các anh có quyền nhưng không phát huy mà cứ làm điều lấp ló khiến cho tình quân dân chúng ta ngày càng xa cách!

Đó, điều em nói ở trên: NẾU KHÔNG PHẠT XE VI PHẠM, CHÚNG TÔI KHÔNG PHỤC CSGT CÁC ANH!

Còn anh em nào đọc được, đồng tình thì phát huy và chia sẻ, em không tin là cánh thiện lành chúng ta không thay đổi được sự bất công này! Anh em đừng nản!!!!

Last edited by a moderator:
Hạng C
18/5/20
711
1.023
93
Quan trọng là người mà anh không phục không có đọc bài này. Cấp lãnh đạo thì chắc không có thời gian đọc luôn vì bận làm việc khác.
Bọn phạm luật cũng không có đọc, vì bọn nó nếu đọc thì thấy nhột nên đọc xíu là bỏ luôn OS.
Chốt lại viết nhiều nhưng chắc là không tới được người cần tới

Hạng B2
19/10/13
426
4.554
93
Định Mệnh chuyện đơn giản gắn vài cái camera là xong mà bọn đầy tớ nó củng không làm

Hạng C
18/9/12
601
364
63
Tp Hcm
Chào các bác, lại là em đây! Tài xế ế kèo nên lại ngồi viết.
Hằng ngày các bác chạy xe bị kẹt xe có bực bội hong? Chứ em là em bực lắm, vì nó làm hao tốn thời gian và sức khỏe của mình, nhưng cái nguyên nhân gây kẹt xe là do các thành phần chạy xe thiếu ý thức! Thành phần này nhiều lắm!!!

Ai cũng vội, nhà ai cũng có công có chuyện đúng hong? Nhưng có mấy ai tự ý thức được sự văn hóa trong giao thông, nhất là vấn đề xếp hàng. Trên cao tốc ha, hễ có chút sự cố về giao thông hay là bị hạn chế tốc độ lúc đi ngang công trình thôi là nhiều anh tự động chen vào làn khẩn cấp và chạy như đúng rồi! Vấn đề này nói nhiều rồi nhưng không ai làm được, chỉ là do suy nghĩ thiển cận là "mình không chạy thằng khác chạy cũng vậy...." Đó, mọi người xem, cứ chạy vào rồi đến nút thắt rồi 3 hàng chụm lại 1, rồi ai nhường ai? Xong rồi kẹt vô duyên hong? Đó là 1 lỗi hiện hữu mà csgt có thể ghi nhận và xử phạt! Vì lỗi đó xe vi phạm rất nhiều và là nguyên nhân gây thiệt hại về kinh tế và tinh thần cho nhiều người khác - ủng hộ phạt và phạt thật nặng để răn đe! Xong là sẽ hết kẹt xe ngay! 2 nữa là ngân sách nhà nước sẽ tăng vùn vụt, bảo đảm 3 tháng đầu xử lý là cả trăm ngàn tỷ tiền phạt chứ không ít, bọn chúng đông lắm!!!!
View attachment 2351481View attachment 2351482View attachment 2351483View attachment 2351484

Còn cứ nhắm mắt cho qua, các anh em thiện lành chúng tôi không phục cơ quan chức năng cụ thể là csgt và xem các anh là con bù nhìn mà thôi!

Đó là đối với trên cao tốc ha, còn quốc lộ hả? Các anh chen tới 4 làn, xe máy phải chạy qua phòng ngủ nhà dân hoặc lòn sau hè mà chạy luôn kìa! Sao các anh lại tự ý chạy vậy? Gấp hả? Vậy sao không xuống sông mà chạy cho lẹ?

Không ai vì lợi ích chung cả, nếu chịu khó xếp hàng thì sẽ nhanh hơn là chen hàng, vì đằng nào cũng kẹt thì mình cứ ngăn nắp mà đi! Muốn nhanh thì phải từ từ chứ!

Về TP HCM ha, xe máy đông đen luôn, chiều tan tầm hay sáng sớm đi làm thì ta nói đường 2 chiều thành đường 8 chiều, đèn đỏ không dừng ha, đang kẹt cũng không nhường ha, cứ thấy xanh là chạy xong 4 hướng chụm lại 1 rồi nhìn nhau ha, xong rồi đứng chơi thôi, chứ csgt có chen vào dẹp loạn dc đâu? Là do đâu? Do sự giáo dục và ý thức của mỗi cá nhân! Xong rồi lên mạng chửi ha!!! Ai, ai là người chạy ngược chiều xong cả đám bu theo?

Tui nói thiệt nha, tự mỗi người cứng rắn với ý thức của mình xem! Không dc vi phạm giao thông và chạy xe 1 cách đàng hoàng đi, không có việc gì phải sợ khi thấy bóng dáng scgt, vì chính sự thiếu hiểu biết của quý vị nên mấy anh csgt mới bắt chẹt lỗi dc, vì sự mù mờ về luật giao thông nên mọi người cứ chạy bát nháo cả lên!

Điều em nói ai cũng thấy ai cũng biết, có anh em chạy đàng hoàng nhưng bị ảnh hưởng, nó vô lý quá, nhiều khi thực tế nó lung lay ý chí của anh em, rồi lại chen theo đám bất ôn kia, rồi tình trạng nó cứ kéo dài, kéo dài.

Còn đối với CSGT, thay vì các anh canh me lỗi này lỗi nọ, đứng lùm này lùm nọ thì a cứ ra điểm đen kẹt xe, phạt hết xe vi phạm, tập trung lực lượng thật nhiều, đứa nào chạy sai túm cổ hết! Ngân sách dc thì các anh cũng có tí cơm gạo! Các anh có quyền nhưng không phát huy mà cứ làm điều lấp ló khiến cho tình quân dân chúng ta ngày càng xa cách!
Đó, điều em nói ở trên: NẾU KHÔNG PHẠT XE VI PHẠM, CHÚNG TÔI KHÔNG PHỤC CSGT CÁC ANH!

Còn anh em nào đọc được, đồng tình thì phát huy và chia sẻ, em không tin là cánh thiện lành chúng ta không thay đổi được sự bất công này! Anh em đừng nản!!!!
Ủng hộ Bạn! ít ra còn là người biết mở miệng, là điều tốt cho XH. Tệ lậu hơn là câm mồm hay mở mồm thối ra mới đáng trách...

Hạng F
27/6/12
5.023
11.755
113
Mấy thành phần bác chủ nêu nó ngày càng đông. Những hành vi tốt nếu không nhân rộng để "đông" theo kịp thì tình hình ngày càng tối tăm đấy. Ủng hộ hành vi tham gia giao thông văn minh, ý thức.

Hạng B2
11/11/12
283
190
43
Đúng rồi, theo mình thì việc CSGT không phạt những xe vi phạm gây hại còn hơn so với tuýt còi xe vi phạm rồi chấp nhận 50-50 khi tài xế vi phạm đề nghị.

• Like
Reactions: PMH82
Hạng C
3/12/19
723
2.002
93
Đồng nai
Cái làm VN càng ngày càng thụt lùi do với thế giới chính là văn hóa xếp hàng.
Người lớn tuổi hay người tàn tật thì k nói, đm bọn thanh niên trí thức ăn rồi xách ba lô đi du lịch khắp các nước xa gần, hay chí ít chúng nó cũng được tiếp cận nhiều trong ti vi phim ảnh, fb ... mà thế éo nào bu vô đâu cũng chen lấn, ngày nào đó chúng nó cũng chen nhau lên ngồi bàn thờ ak :mad:

• Like
Reactions: nttanmam