Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
đến giao lộ là phải giảm tốc độ là đúng rồi cho dù nó có trống đi chăng nữa, còn như thế nào là rùa nó phụ thuộc tốc độ cho phép của từng con đường, từng lane cụ thể.
ví dụ trong phố ko quá 40-50km/h thì khi đến giao lộ phải giảm xuống 20km/h là hợp lý rồi.
b đang có tư duy luôn muốn vội vượt đèn rất nguy hiểm!
Rùa là 5km/h đó bác, được 20 thì quá tốt, chưa kể còn mấy ông mở kính thò tay ra ngoài cầm điếu thuốc vừa đi vừa thư giãn hút thuốc nữa chứ. Bác cứ nghĩ 1 đoàn dài đi chầm chậm, mình tưởng kẹt lúc sau lách qua được len trong thấy ông dẫn đoàn đang chầm chậm tiến bước, phía trước là cả khoảng trống mênh mông, ôi muốn đấm cho 1 cái.

Hạng D
27/7/18
1.084
14.960
113
41
thế thì cũng ko phải tại cái giường, tại cái quy định bắt 10 thằng vào ngủ chung 1 giường mới là vấn đề! bây giờ quy định khác đi: hôm nay cho 2 thằng nằm trên giường thôi, 8 thằng còn lại nằm đất, xoay tua từng ngày 2 thằng 1 dc nằm giường, thế là công bằng! như vậy nghĩa là luật kém, mà luật kém nghĩa là ý thức ra cái luật kém, vẫn phải quay về ý thức thôi :D
Cứ bẻ lái hoài làm gì. Cùng 1 lúc 10 thằng đó phải đi ngủ, nó giống như 10 cái xe của 10 ông chiều phải đi làm về với vợ con vậy, chứ ko lẽ bắt 1 ông ở lại văn phòng với cô thư ký mới tuyển?
Nên tóm lại, việc trước mắt là phải sắm đủ 10 cái giường cho 10 ông. Nếu vẫn còn nằm không ngay ngắn thì lúc đó hãy nghĩ đến việc ý thức nằm ngủ tồi :D

Hạng D
21/12/17
1.775
2.740
113
40
cuộc sống thiên đường mà ! còn sống như địa ngục ở Mẽo hay Tàu nó lại khác !
Thế còn suy nghĩ gì nữa mà không qua bên Mẽo hay Tàu mà ở đi bạn, qua đó chúng nó niềm nở với bọn mình lắm đấy