Hạng D
17/10/19
1.961
2.762
113
24
Bến Tre
www.facebook.com
Có bao nhiêu người dám thừa nhận rằng họ yêu quý chiếc xe hơi của mình hơn cả người bạn đời? Một khảo sát mới đây tại Anh đã tiết lộ một sự thật thú vị về chủ đề này.

Cứ 10 người ở Anh thì có 1 người yêu xe hơn yêu vợ

Khảo sát được thực hiện bởi hãng xe Skoda ở Anh cho thị trường nước này. Kết quả khảo sát của hãng xe Cộng hòa Séc cho thấy 10% lái xe ở Anh thừa nhận rằng họ yêu chiếc xe của họ hơn là người bạn đời của mình.

Thậm chí, 1 trong 7 người còn nói rằng tình yêu họ dành cho chiếc xe vượt qua cả tình cảm của họ dành cho... cha mẹ hoặc anh chị em trong gia đình.

Nếu các bác hay xem các bộ phim nước ngoài, các bác hẳn sẽ nhớ rằng khi một nhân vật quá yêu mến một món đồ vật nào đó, họ sẽ đặt tên cho chúng. Tương tự như vậy, một cuộc khảo sát khác được thực hiện trên 2.000 tài xế, cho thấy 32% trong số họ thừa nhận đã đặt tên cho ít nhất một chiếc xe mà họ sở hữu, và 1/4 trong số họ tiết lộ rằng mình đã đặt tên cho hơn 3 chiếc xe trong suốt quãng đời.

Thống kê dưới dạng số liệu về nơi tập trung nhiều lái xe thể hiện tình cảm với chiếc xe của họ bằng cách đặt tên đứng đầu là West Midlands (37%), Scotland (25%) và xứ Wales (25%).

Lại nói về vấn đề đặt tên cho xe hơi, khi đề cập đến vấn đề này, 29% trong số những người được hỏi trả lời rằng họ đặt tên cho chiếc xe bởi vì điều đó khiến họ cười thầm, trong khi 20% thú nhận rằng họ đặt tên cho chiếc xe vì cho rằng chiếc xe giống… cái tên đó.

1 trong 10 người nói rằng họ làm điều đó bởi vì nó nhắc nhớ họ về một người đặc biệt và 8% xác nhận rằng họ đặt tên xe theo tên của một người thân hoặc một thành viên gia đình.

Những cái tên phổ biến nhất mà mọi người đặt cho xe hơi là Betty, Freddie, Daisy và Rosie, nhưng những người nổi tiếng cũng không bị loại trừ, với Elvis Presley, Harrison Ford và Beyoncé cũng nằm trong danh sách này. Những người khác đã tìm kiếm một cái gì đó thú vị hơn, chẳng hạn như Ketchup, Bong bóng, Zorro, Beast và Brussel Sprout.

Văn hóa đặt tên cho xe diễn ra khá phổ biến ở các nước phương Tây, nơi mà suy nghĩ và cách sống của họ có phần thoáng hơn chúng ta. Ở Việt Nam, điều này gần như không hề có. Nếu một chiếc xe đắt tiền khoác lên mình một màu sơn trắng, chủ xe có thể gọi nó bằng một cái tên hài hước như “Ngọc Trinh” chẳng hạn. Hoặc ở một số hội xe, đọc trại tên của dòng xe đó đi cũng là một cách gọi “yêu” chiếc xe của mình.

Theo: Carscoop

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: thiennan
Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Cách đây mấy chục năm mấy Bả cũng thống kê .Đàn ông được yêu xếp sau con chó trong nhà . cũng đâu có vừa
Chắc xét về độ trung thành (chung thủy) nhỉ :D

Hạng D
23/2/09
1.380
8.170
128
dù muốn bày tỏ cảm xúc nhưng ko thể nói ra được, lỡ con cọp nó đọc được thì tiêu đời em!

xe em hơi sụt sịt e cho khám bệnh, chữa liền; em sụt sụt, ngủ 01 giấc rồi thôi!
xe em đi mưa về, em tắm nhẹ nhàng em nó bằng nước sạch; xong em mới đi xối nước lên người mình;
em chẳng có phụ kiện gì trên người, nhưng xe em phải được bổ sung vài tiện ích cho nó hợp lý, dễ coi;
bản thân em chẳng độ đẽo được gì, vì sợ đau; còn em nó có thể độ thêm vài món cho mạnh hơn như đầu vào (lọc), đầu ra (pô)...
vậy mình có yêu nó ko ta?
con cọp thì tự nó sắm phụ kiện, tự đi Bs nếu thấy cần, tự độ đẽo nếu thấy xuống cấp, chỉ là tiền thì của mình và thực hiện ko phải theo nhu cầu của e :(:D

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Chắc xét về độ trung thành (chung thủy) nhỉ :D
Xét vậy sai bét a ơi,, đàn ông họ có thể chung thuỷ với nhiều cô đâu như mấu con cún chỉ có 1 chủ

• Like
Reactions: TAK40
Hạng F
Super Moderators
11/2/15
7.390
17.977
113
Lâm Đồng
dù muốn bày tỏ cảm xúc nhưng ko thể nói ra được, lỡ con cọp nó đọc được thì tiêu đời em!

xe em hơi sụt sịt e cho khám bệnh, chữa liền; em sụt sụt, ngủ 01 giấc rồi thôi!
xe em đi mưa về, em tắm nhẹ nhàng em nó bằng nước sạch; xong em mới đi xối nước lên người mình;
em chẳng có phụ kiện gì trên người, nhưng xe em phải được bổ sung vài tiện ích cho nó hợp lý, dễ coi;
bản thân em chẳng độ đẽo được gì, vì sợ đau; còn em nó có thể độ thêm vài món cho mạnh hơn như đầu vào (lọc), đầu ra (pô)...
vậy mình có yêu nó ko ta?
con cọp thì tự nó sắm phụ kiện, tự đi Bs nếu thấy cần, tự độ đẽo nếu thấy xuống cấp, chỉ là tiền thì của mình và thực hiện ko phải theo nhu cầu của e :(:D
Đặt tên đi anh, vậy là chuẩn bài = ))