Hạng B2
15/8/07
147
21
18
RE: Đảo Hải Tặc - Hoang sơ và bí ẩn

Để thăm chùa Hải Tượng(cá voi) thì phải đi men theo bờ ruộng. Chùa có lịch sử trên 300 năm. Phía bên ngòai thì em post rồi. Bên trong chùa có nhiều gỗ lim rất đẹp nhưng vì ảnh có nhiều người nên không tiện post lên mạng.
Ngay sau lưng chùa có đường chạy ra chợ, có nhiều lọai hải sản nhưng cua đá có vẻ nổi bật nhất ở đây.
Đòan em tiếp tục tàu ra bãi lặn ngắm san hô. Gần ngay khu vực lặn là hòn chồng trông như chú đại bàng nằm nghỉ trên nến biển xanh:
Cù Lao Chàm - Dân dã và hấp dẫn

Hạng B2
15/8/07
147
21
18

Nếu bạn đến thăm Cù Lao Chàm thì không nên bỏ qua vụ lặn biển ngắm san hô. Đòan em chủ yếu là chân dài không biết bơi. Mọi người chỉ dự tính xem thôi chứ không lặn. Nhưng không thể hõan cái sự sung sướng đó lại, không ai là không nhào xuống biển. Em cũng mê quá, chẳng cần áo phao, ôm phản lao ra biển. Chính ví vậy mà kết quả là chẳng có tấm hình nào khoe các bác. Biển rất trong xanh và san hô rất đẹp. Chì cần một kính lặn và một ống thở úp mặt xuống nước là ngắm vơ tư. San hô chỉ cách mặt nước từ 0.5-1.5m, rất nhiều lọai và màu sắc. Bạn có thể sờ nó, cảm nhận nó. Vì khi lặn bạn chỉ nhìn xuống dưới dùng tay gạt nước không nhì rõ phía trước. Em khốn khổ với các long legs mặc bikini cứ cố tình lao vào em liên tục.
Trên đảo có nhiều bãi tắm đẹp. Đây là một bãi nhìn từ ngòai biển vào:

Last edited by a moderator:
Hạng B2
15/8/07
147
21
18

Bãi tắm ở đây trên cả tuyệt vời. Cát vàng trải dài rất mịn, bờ biển thì thoai thỏai chứ không dốc như ở Nha Trang. Nước biển thì trong xanh nhìn thấy đáy sạch vô cùng. Hai đầu bãi tắm thì có núi non phong cảnh hữu tình chứ không đơn điệu như biển Non nước. Hạt cát ở đây màu vàng rất đẹp to nhưng rất mịn, mang lại cảm giác sạch sẽ chứ không có những hạt quá nhỏ cảm giác như sình ở Dốc lết hay Long Hải.

Em đã đi nhiều bãi tắm nhưng có lẽ chỉ có bãi Kem ở Phú Quốc là so sánh được. Bẵi Đầm Trấu ở Côn Đảo thì em chưa băng rừng qua được. Cảnh núi rừng nhìn từ bãi tắm:

Hạng D
4/10/06
1.029
8
36
Nhà quê

Bây giờ mới biết tại sao bác Hải tặc đi đâu cũng lăm lăm cái máy ảnh trên tay.
Ác ghê toàn chụp món ăn không à.

Trích đoạn: DickLau

Bây giờ mới biết tại sao bác Hải tặc đi đâu cũng lăm lăm cái máy ảnh trên tay.
Ác ghê toàn chụp món ăn không à.

Đúng là bác Hai_tac chỉ chụp cảnh đẹp và món ăn ngoan thui....chụp người thía nào cũng có ngày bác thấy iem "ngủ" cho coi (do iem nhắm mắt mừ). Bác đếm 1 - 2 - 3 để chụp gì mà mới dứt 1 chuẩn bị 2 là em thấy đèn flash chớp rùi:D (just kidding)

Hạng B2
15/8/07
147
21
18

@Dicklau & Bomdien: Bác mới gặp em một lần đúng hôm off nine thì thấy 100% thời gian có máy bên cạnh là đúng rồi. Em tên Thích Đủ Thứ, nhưng thích nhất là Long leg và đi chơi:
Một trà một rượu một đàn bà
Ba thứ lăng nhăng nó hại ta
Bỏ được thứ nào hay thứ ấy
Có chăng bỏ rượu với bỏ trà.

Chụp ảnh chỉ là amateur, mà đi chơi không có máy ghi lại chút kỷ niệm thì lãng phí quá.

Dạ, chụp người thì phải có hứng. Bác cứ đưa chân dài em chụp xem sao? chứ chụp các bác đực rựa thì ... Hơn nữa các bác lại đẹp Chai theo kiểu diễn viên Hàng quốc, một bác thì giống tài tử "Chơi xong dông", bác kia thì giống "Chim đang sung", em làm sao mà chụp cho chuẩn được?
PS.(kiding also)

Hạng B2
3/12/07
190
0
0
42

Trích đoạn: trailangthang

Ái chà!!! Vậy bác làm nghề jì zợ???:mad:
-Nghe giọng điệu hổng phải lực lượng vũ trang
-Vậy có thể là nhà báo gì đóa trăng???[8|]
-Cuối cùng là bác là con cháu của "toàn là mấy Bác lãnh đạo cấp cao của thành phố và Quân sự Vùng 4 "

Hổng bít em đoán cóa đúng hem???
Em cũng 1 lần tí nữa là được đi ra ngoải đóa, nhưng nghe tả sợ quá nên em ở nhà[:-]
;);)khà khà !Hổng nói đâu !!!
Nhưng con cháu của mấy Bác lãnh đạo cấp cao thành phố và Quân sự Vùng 4 lại càng không fải nữa , vì đi công tác mà , đâu fải là con cháu thì đi được đâu chứ !!! ủa mà Bác làm j mà cũng mém được ra ngoài đó dzậy ??? [&:]

Hạng B2
3/12/07
190
0
0
42

Àh quên ! Bác Haitac chụp hình đẹp wá ! Nhìn mê luôn ! Vậy mới nói , đâu cần fải đi du lịch nườc ngoài xa xôi , trong khi thắng cảnh ở nước mình đẹp thế mà lại không bik !Mấy Bác nè , hôm nào chúng ta làm 1 chuyến đi đảo Hải Tặc nhỉ ! Khi nào hội đi cho em xin 1 chân nhé !

Hạng B2
15/8/07
147
21
18

Cảm ơn Gà ác, anh là Chó ác đây. Nhưng:
Anh chỉ ước một thảo nguyên đầy Chó,
Một nông trường bát ngát lá mơ xanh.
Một dãy Trường Sơn trồng đầy Sả ớt
Một dòng sông chứa đầy rượu pha cồn.
Để nơi ấy tháng ngày anh tu luyện,
Xa bụi trần và quên lãng bóng hình em.........

Em xin post tiếp hình một góc của đảo:

Hòn Chồng nhìn từ bãi tắm:

Hạng B2
15/8/07
147
21
18
À mà em đố bác nào giải thích được tại sao có tên Cù Lao Chàm:
1. Cù Lao Chàm có phải là tên một tiểu thuyết hay không? 5 điểm.
2. Tên Cù Lao Chàm từ đâu ra? Cù lao thường nằm giữa sông, chứ đâu có nằm ngoài biển? 10điểm.

Last edited by a moderator: