Tập Lái
25/11/13
16
0
0
Em mới lấy em XLT dùng rồi, mấy ngày nay chạy công trường qua ổ gà, gờ giảm tốc thì có tiếng lọc xọc phát ra từ cánh cửa sau nghe rất rõ. Kiểm tra gạt nước thì thấy bình thường, tiếng động có lẽ phát ra từ bên trong cánh cửa. Em lần đầu xài escape nên không biết là chiếc nào cũng bị vậy hay xe em bị hỏng hóc gì đó. Các bác giúp iem với ạ.
Thanks các bác nhiều ợ.

Last edited by a moderator:
Hạng C
2/6/09
987
346
63
Đem vào hãng họ tháo tapi cửa hậu ra kiểm tra thì mới ra bịnh được bác.

Tập Lái
25/11/13
16
0
0
Cám ơn bác RayBan.
Xe em mới lấy từ Saigon Ford được hơn tuần thôi bác (đời 2011 ạ), trước khi nhận xe đã được kiểm tra kỹ càng hết rồi (theo lời bác Sale). Có nhẽ nào lại phải tháo ra kiểm tra nữa
. Nãy iem vừa kiểm tra lại thì hình như tiếng động phát ra từ cửa kính sau (dù đã khóa nhưng hình như vẫn hở, bị va đập khi xe dằn xóc mạnh). Cái này khắc phục dễ không ạ?

Hạng C
2/6/09
987
346
63
escaper 007 nói:
Cám ơn bác RayBan.Xe em mới lấy từ Saigon Ford được hơn tuần thôi bác (đời 2011 ạ), trước khi nhận xe đã được kiểm tra kỹ càng hết rồi (theo lời bác Sale). Có nhẽ nào lại phải tháo ra kiểm tra nữa
. Nãy iem vừa kiểm tra lại thì hình như tiếng động phát ra từ cửa kính sau (dù đã khóa nhưng hình như vẫn hở, bị va đập khi xe dằn xóc mạnh). Cái này khắc phục dễ không ạ?
Nếu đúng như bác phán đoán kính sau thì đi mưa sẽ bị vô nước vì kính không sát với ron,bác kiểm tra ron ,bản lề và chốt cửa xem cái nào lổi thì fix lại.

Tập Lái
25/11/13
16
0
0
Thanks bác. Để em mày mò từ từ khám, chữa bệnh cho iem nó. Nếu khó quá thì chắc phải đem lên hãng kiểm tra lại.

Hạng C
24/5/12
817
201
43
44
Bác chủ bị giống mình nè . Kêu lộc cộc khó chịu ghê

Tập Lái
28/11/13
42
0
6
37
escaper 007 nói:
Em mới lấy em XLT dùng rồi, mấy ngày nay chạy công trường qua ổ gà, gờ giảm tốc thì có tiếng lọc xọc phát ra từ cánh cửa sau nghe rất rõ. Kiểm tra gạt nước thì thấy bình thường, tiếng động có lẽ phát ra từ bên trong cánh cửa. Em lần đầu xài escape nên không biết là chiếc nào cũng bị vậy hay xe em bị hỏng hóc gì đó. Các bác giúp iem với ạ.
Thanks các bác nhiều ợ.
Cái này bác phải chạy vào hãng hoặc garage cho thợ kiểm tra mới biết chính xác. Tốt nhất là quay lại chỗ bác sale bán xe cho bác mà kiểm tra.

Hạng B2
21/10/09
127
31
28
Neu nghi ngo cua.bac nho 1 ng ngoi o sau keo chat cai cua vao roi chay qua o ga thu xem co keu k.con k thi dong cua lai lay ban tay nhan vao cua thu xem vo bi rơ nhiều k

Hạng B1
15/8/11
80
55
18
bác xem cái bộ đồ nghề gắn cho đúng vị trí không, đôi khi nó bật ra hoặc lỏng củng kêu lọc cọc.