Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Chắc mấy em xinh đẹp Nissan không biết xe em đang có vấn đề, gọi mời chào mua xe hỏi anh có quan tâm đến em (Nissan) không? Em bảo anh đang quan tâm quá thế là đang bực nói ra cả dây em sợ quá hứa kiểm tra ngay cho qua chuyện. Không biết có hồi âm không?
Bác đăng lên group FB của nhóm Xtrail chưa?

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Bác đưa lên luôn đi. Sao ko thấy mem nào trả lời vụ này ?
Xe ai bị thì người đó đưa lên rồi anh em cùng bàn hoặc gây áp lực lên hãng, chứ sao em đưa vấn đề của xe người ta lên được.

• Like
Reactions: hino68
Hạng B1
12/6/12
85
72
18
Rút kinh nghiệm 2 lần đầu đưa xe vào đại lý mà không giải quyết dứt điểm, lần thứ 3 e gọi lên tổng đài chăm sóc KH của Nissan số cho họ nắm tình hình. Lần này e đang theo dõi, xe có dấu hiệu bị lại nhưng chưa kêu rõ như lần trước. Các bác cứ mạnh dạng alo tổng đài đi ạ, số 18006883. Lần này không hết nữa e sẽ yêu cầu đại diện hãng có buổi làm việc.

Tập Lái
2/1/18
16
1
3
52
Tình hình xe của bác thế nào update thông tin cho anh em biết với ạ. Em mê X trail mà cứ lăn tăn mấy cái vụ khung gầm cót két, lazang nổ.

Hạng B1
12/6/12
85
72
18
Xe em hết kêu rồi bác. Bữa cái hộp điều khiển cảm biến de bị lỏng nên nó va chạm vào thành xe nên kêu. Giờ dùng dây rút cố định lại ok rồi bác.

• Like
Reactions: hungletuan
Tập Lái
25/3/18
6
0
1
43
Cảm ơn bác nhé hôm nào em đưa xe qua đại lý 3S nói với họ về vấn giải pháp này xem sao. Nếu đúng là lỗi giống xe của anh thì tốt quá!

Hạng B2
30/8/13
450
175
43
Xe em hết kêu rồi bác. Bữa cái hộp điều khiển cảm biến de bị lỏng nên nó va chạm vào thành xe nên kêu. Giờ dùng dây rút cố định lại ok rồi bác.
xe cả tỏi mà nó kêu đúng là quá nhụt...

• Like
Reactions: kocochi
Tập Lái
6/7/17
4
2
3
Nhờ các bác tư vấn.
Em có chiếc X Trail 2.0 SL premiumL 2017 mua ở Nissan Sài Gòn chạy được 10.600km. Nhìn chung mọi thứ đều ngon lành ngoại trừ cái cửa sau. Khi chạy trên đường thì cái cửa cứ kêu kẻo kẹt, đường càng xóc nó kêu càng to. Khi leo lên lề đường cao, cửa sau kêu kẻo kẹt rất to giống như bị vặn khung sườn vậy.
Em đem xe đi.Nissan Sài Gòn sửa 2 lần mà vẫn không hết, tiếng kêu càng to hơn. Mấy anh kỹ thuật viên nói cái này có thể do lỗi cái pát treo cửa mỏng không đủ cứng nên chắc phải đem ra ngoài độ chế lại.
Cho em hỏi các bác có ai bị như em không. Nêú có thì nhờ các bác tư vấn giúp đế khắc phục chứ xe mới mà kêu như chiếc xe đời cổ lúc trước của em thì ưć quá.
Cám ơn các bác.
Anh mang xe đến hãng anh kêu kiểm tra lại bộ điều khiển cóp điện á anh