Nhờ các bác tư vấn.
Em có chiếc Nissan Xtrail 2.0 SL premiumL 2017 mua ở Nissan Sài Gòn chạy được 10.600km. Nhìn chung mọi thứ đều ngon lành ngoại trừ cái cửa sau. Khi chạy trên đường thì cái cửa cứ kêu kẻo kẹt, đường càng xóc nó kêu càng to. Khi leo lên lề đường cao, cửa sau kêu kẻo kẹt rất to giống như bị vặn khung sườn vậy.
Em đem xe đi. Nissan Sài Gòn sửa 2 lần mà vẫn không hết, tiếng kêu càng to hơn. Mấy anh kỹ thuật viên nói cái này có thể do lỗi cái pát treo cửa mỏng không đủ cứng nên chắc phải đem ra ngoài độ chế lại.
Cho em hỏi các bác có ai bị như em không. Nêú có thì nhờ các bác tư vấn giúp đế khắc phục chứ xe mới mà kêu như chiếc xe đời cổ lúc trước của em thì ưć quá.
Cám ơn các bác.

Cửa sau xe Nissan X Trail kêu kẻo kẹt

#Nissan #Nissanxtrail #Nissanxtrail2017

Last edited by a moderator:
Hạng D
9/6/16
1.875
2.069
113
35
Nhờ các bác tư vấn.
Em có chiếc X Trail 2.0 SL premiumL 2017 mua ở Nissan Sài Gòn chạy được 10.600km. Nhìn chung mọi thứ đều ngon lành ngoại trừ cái cửa sau. Khi chạy trên đường thì cái cửa cứ kêu kẻo kẹt, đường càng xóc nó kêu càng to. Khi leo lên lề đường cao, cửa sau kêu kẻo kẹt rất to giống như bị vặn khung sườn vậy.
Em đem xe đi.Nissan Sài Gòn sửa 2 lần mà vẫn không hết, tiếng kêu càng to hơn. Mấy anh kỹ thuật viên nói cái này có thể do lỗi cái pát treo cửa mỏng không đủ cứng nên chắc phải đem ra ngoài độ chế lại.
Cho em hỏi các bác có ai bị như em không. Nêú có thì nhờ các bác tư vấn giúp đế khắc phục chứ xe mới mà kêu như chiếc xe đời cổ lúc trước của em thì ưć quá.
Cám ơn các bác.
Bác post lên group FB đi. Xe có nhiều ý kiến hơn.
Riêng cá nhân em bác phải đề nghị hãng bảo hành.
Bác yêu cầu lái xe của đai lý xem có bị không? Nếu không bị chứng tỏ xe bác bi lỗi hãng phải tìm cho ra nguyên nhân và bảo hành.
Không có ra ngoài độ chế gì hết vì xe còn bảo hành, đại lý tào lao.

Tập Lái
11/12/17
11
25
3
Bên nước ngoài có một clip test so sánh giữa 3 con Mazda CX5, Kia Sportage và Nissan Qashai (bản nhỏ hơn của Nissan Xtrail). Cuối clip có phần test khung sườn thì của Nissan có vấn đề. Gửi các bác xem tham khảo thôi.

Hạng D
9/6/16
1.875
2.069
113
35
Sao chưa thấy bài của bác trên group FB?

Hạng B2
15/8/11
184
23
18
Ô tô mà cửa vặn vẹo kêu kẻo kẹt cứ như xích lô ba gác nhỉ!?
Con Nissan Qashai đời sau này đều cốp điện làm gì có kiểu đóng bằng tay vậy đâu.

Tập Lái
25/3/18
6
0
1
43
Nhờ các bác tư vấn.
Em có chiếc X Trail 2.0 SL premiumL 2017 mua ở Nissan Sài Gòn chạy được 10.600km. Nhìn chung mọi thứ đều ngon lành ngoại trừ cái cửa sau. Khi chạy trên đường thì cái cửa cứ kêu kẻo kẹt, đường càng xóc nó kêu càng to. Khi leo lên lề đường cao, cửa sau kêu kẻo kẹt rất to giống như bị vặn khung sườn vậy.
Em đem xe đi.Nissan Sài Gòn sửa 2 lần mà vẫn không hết, tiếng kêu càng to hơn. Mấy anh kỹ thuật viên nói cái này có thể do lỗi cái pát treo cửa mỏng không đủ cứng nên chắc phải đem ra ngoài độ chế lại.
Cám ơn các bác.

Chào Anh Tùng, em là Hùng ngoài Hà Nội cũng mới mua con này 11/2017 chạy cũng bằng km của anh. Mấy cái tiếng kêu này nghe mà bực mình quá, bỏ hết đồ có thể gây ra mấy cái âm thanh này trong xe ra mà vẫn đâu hoàn đó. Mới đầu cứ tưởng do dán film cách nhiệt tháo cửa ra nên bị vậy, tuy nhiên đem lên kiểm tra thì vẫn không hết.
Nếu anh khắc phục được rồi thì xin chỉ giáo giúp nhé. Điện thoại của Hùng 0912091879
Chân thành cảm ơn anh

Diamond Hand
28/7/09
1.592
15.953
133
Bên nước ngoài có một clip test so sánh giữa 3 con Mazda CX5, Kia Sportage và Nissan Qashai (bản nhỏ hơn của Nissan Xtrail). Cuối clip có phần test khung sườn thì của Nissan có vấn đề. Gửi các bác xem tham khảo thôi.
Hay, test này lộ ra con nào khung gầm "mềm" và "yếu". :D

Hạng B1
12/6/12
85
72
18
Xe e lên hãng 3 lần rồi mà cũng không hết. Lần thứ 4 này đang bắt đầu kêu to dần. Khi tiếng kêu rõ hơn e sẽ phản ánh về Tổng đài tiếp

Tập Lái
25/3/18
6
0
1
43
Xe e lên hãng 3 lần rồi mà cũng không hết. Lần thứ 4 này đang bắt đầu kêu to dần. Khi tiếng kêu rõ hơn e sẽ phản ánh về Tổng đài tiếp

Chắc mấy em xinh đẹp Nissan không biết xe em đang có vấn đề, gọi mời chào mua xe hỏi anh có quan tâm đến em (Nissan) không? Em bảo anh đang quan tâm quá thế là đang bực nói ra cả dây em sợ quá hứa kiểm tra ngay cho qua chuyện. Không biết có hồi âm không?