Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Cửa xe không mở được

hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon
Hôm nay đi làm về khi mở tay nắm cửa ở trong xe không mở được, phải mở cửa khác và đi vòng ra ngoài mới mở cửa đuoc. Các Bác ơi tại sao vậy , sửa cái này có khó không, chổ nào ở SG sửa được
Cám ơn các Bác
Xe em premacy

hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon
RE: Cửa xe không mở được

@ Bác thích 4 cái bánh: khổ nổi em lại không biết 1 tí tẹo nào ốc vít làm sao mà mở

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Hay là xe bác khoá an toàn. Như xe tôi đang chạy là Lancer ở cửa đều có nút lock, gạt sang lock là chỉ bên ngoài mở được thôi, chắc là để tránh trường hợp người ngồi ghế sau tự mở cửa dễ gây tai nạn khi lưu thông trên đường.

Hạng C
4/2/05
576
30
28

Hai cửa sau của Premacy có cái chốt nhỏ nhỏ ở cánh cửa, bác mở ra sẽ nhìn thấy, cái đó gọi là child lock. Bác mở cửa gạt lại cái chốt đó là xong thôi.

hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon

Cám ơn Bác hoangnd, đúng là có 1 cái chốt nằm ở mặt trong cửa đẩy nó qua là mở đu7ơc liền
Em nghĩ cái chốt này muốn vô hiệu hóa tay mở cửa trong ngừa lũ trẻ tấy mấy kéo chốt khóa cửa lên để mở cửa trong lúc xe chạy

Cám ơn các Bác

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

không chịu đọc kỹ hướng dẫn sử dụgn trước khi dùng hi hi

Hạng B1
8/8/05
55
2
0
www.nhatthanh.com.vn

Đa số các bác ko để ý cái child lock này nó auto lock khi người lái ấn lock cửa (lúc đó sẽ auto lock các cửa còn lại và child lock luôn). Cái này đúng là để tránh trẻ con ngồi sau nghịch ngợm mở cửa khi xe đang chạy đó bác ạ.

Hạng B2
9/9/05
193
0
0
hn

Bác mr_mad giải thích thế chưa thuyết phục. Như bác nói thì cứ lần nào người lái ấn central lock xong thì lại phải mở cửa sau rồi gạt lại cái child-lock à?
Em vẫn chưa hiểu là vì sao tự nhiên cái child lock đấy nó lại hoạt động, chỉ có lí do là bị lỗi gì đấy hoặc là người nhà lọ mọ lock vào.

Hạng C
4/2/05
576
30
28

Child lock phải gạt thủ công để chuyển từ chế độ on-off và thông thưởng nó được đặt bên cạnh của cửa. Một khi đặt chế độ này thì không thể tự mở từ bên trong được (trừ khi thò tay ra ngoài :). Cái chốt này lúc mở cửa ra có thể bị quần áo gạt vào hoặc trẻ em nghịch ngợm làm nó chuyển sang chế độ on.

Những bác nào sợ người nhà đóng mở cửa xe mạnh quá và muốn trở thành tài xế taxi thì dùng cái chốt này.