Hạng B1
8/3/12
89
26
18
Chào các Bac! chúc các bác có ngày nghĩ cuối tuần vui vẽ
Cuối tuần này ! mình và bx dư định đi du lịch từ SG ra Nha Trang theo cung đường ven biển! mong các bác có kinh nghiệm hướng dẫn đường đi, nơi ăn, nghĩ, ... Bác nào có xe, có kinh nghiệm cùng tham gia cho vui! Rất mong các bác chỉ giáo! thanks

Hạng B1
28/7/14
63
160
33
Trước đây em cũng có đi một lần ra Nha Trang (Biên Hoà ==> Nha Trang), Có một số chia sẽ đến Bác như sau:
1. Kiểm soát tốc độ (Đường đẹp rất dễ mát chân gas)
2. Các cảnh đẹp ưu tiên sống ảo cho Bác và Vợ (Bàu Trắng, Đường ven biển chỗ vườn Quốc Gia Núi Chúa). Khu này cảnh rất đẹp nhưng nắng lắm nha Bác. Cung đường ven biển thì khá vắng không đông như Quốc Lộ; Nên nếu Bác đã thấy trễ rồi trời tối thì em nghĩ không nên đi. Lúc trước VC em đi khúc Vườn Quốc Gia Núi Chúa mới có 4-5h chiều thôi mà thấy sương mù rồi trời tối thui.
3. Bác kiểm tra bảo dưỡng xe trước khi khởi hành, Lúc trước em làm bảo dưỡng 1 vạn km rồi em mới đi.
4. Trên đường đi Bác để ý mấy bạn phượt nhé, một số anh em phượt theo kiểu tranh xuất đi đầu thai chạy rất nguy hiểm.
5. Em và vợ trữ đồ ăn trên xe rồi đạp một mạch từ Phan Thiết ra Nha Trang luôn nên không có ghé ăn dọc đường nên không chỉ Bác được.
6. Khúc chuẩn bị vào Nha Trang có một đoạn chạy ven biển đường hẹp và đông xe, Bác di chuyển cẩn thận (Đèo Cù Hin thì phải - Đường Nguyễn Tất Thành)

• Haha
Reactions: Hungeib