Hạng C
21/5/05
676
0
0
Nói thật là e không muốn viết nữa, toàn chuyện đen đủi. Nhưng thấy có vài chỗ có thể làm tham khảo cho các bác nên đành lại làm vài dòng. Số là hôm nay là kỷ niệm "2 tuần" cưới vợ hai, thế mà lại bị xxx kéo về bãi do đỗ trên đường 1 chiều. Rõ dàng e thấy có kẻ vạch đỗ xe, và gửi xe cho bảo vệ đàng hoàng, thía mà. . .

Sao một hồi nhờ vả ae trong hội (chấp nhận nộp xiền, nhưng miễn giam xe), gọi cả thanh tra của xxx . . . (tổng cộng khoảng 6-7 chỗ) vậy mà thấy có vẻ cũng khó khăn (trong đó được bác Kiến vàng và bác mũi dài rất nhiệt tình giúp đỡ), cuối cùng e đành nhờ đến bác Hồ nói giúp. Tổng thiệt hại chẵn 1000k, bình thường chắc khoảng 600k-700k gì đó nhưng ngặt nỗi trong túi e toàn tờ 500k, thía là mất toi 2 tờ. bo thằng trông trong bãi xe 100k, còn một đc gtcc nữa chắc e xe quay lại bo cho đc ấy 100k tiền cung cấp thông tin để e làm việc được với đúng đc xxx (lúc lấy xe vội quá quên mất, nhưng e thấy cần cảm ơn). Nhiều người sẽ bảo e hâm vì lấy xe rồi còn bầy đặt, nhưng xin thưa ngoài lề là ai có ơn e sẽ cố trả (luật đời có đi có lại mà, hì hì).

Hôm nay lấy được là nhờ cái túi gậy golf của em đấy, xxx kéo về mấy xe đều bàn giao hết cho bãi, riêng con xe của e thì giữ lại (chị trông xe nói thế), lúc làm việc các chú cứ hỏi chơi golf chắc giàu lắm!!! lương bao nhiêu? chơi với ai, sao ngõ vào xe thấy nhiều thuốc lá thế (e bảo mấy a thích thì e cho cả túi!). . . Mịa, chắc lần sau đỗ đâu đó phải dán dòng chữ: Tôi có tiền đấy, gọi cho tôi nhé!

Thống kê lại sau 2 tuần cưới em nó:
1. Mất đôi si nhan hông
2. Thủng lốp sau (thay mất 3,5tr)
3. Offline cùng SFC bị đá văng => móp tí trên đèn hậu phía sau (đau ở chỗ làm thì bé mà không làm thì có vết
4. Bị xxx kéo mất xe hôm nay (may còn lấy ra được)

Hạng D
4/10/04
2.526
702
133
Đà Nẵng
RE: Cúng giải đen ở đâu hả các bác?

Kinh nghiệm của em khi đi nhận xe là phải coi ngày và phải chờ giờ nước lên mới đua xe về nhà bác ạ:D

Hạng C
21/5/05
676
0
0

E không kiêng kỵ lắm vì mấy em xe trước cứ lấy về là lấy chẳng coi gì cả, thế mà tốt. Hôm lấy em này vào đúng ngày kỵ "Thân" (Dần - Thân - Tỵ - Hợi là tứ hành xung), vợ cả bảo, sời cứ lấy bừa về đi khỏi chờ. Thía mà có vẻ nó kỵ thật! à mà e thấy có mấy con Santa Fe bị kéo về liền, không biết có bác nào là mem của OS không nữa, lúc đấy bận giải quyết việc e không nhớ biển số mấy xe kia, chỉ biết là rất mới (có em mới chậy được khoảng 500km, thế mà bị một thằng tải trong đó làm móp cửa lái, tội cho em nó quá!

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

Trời... sao lại nhiều chuyện xảy ra thế. Chia buồn cùng bác. Dù sao cũng phải nói còn may là lấy ra được.

Hạng D
5/4/07
1.214
0
36

Chia buồn với Bác! Bác đỗ ở đoạn nào vậy?
Tôi cũng cùng quan điểm với Bác xe về lúc nào lấy lúc ấy, có giấy tờ lúc nào đăng ký lúc đó. Chứ tội gì mà phải trì hoãn sự sung sướng lại bác nhỉ?:D:D:D

Hạng B2
3/3/07
359
0
18
40

Thành thật chia buồn với anh. Mong anh ko vì thế mà ghét vợ hai.;)

Coi bộ bác nên cúng giải sui được rồi : giấy tiền cúng binh ( cô hồn)
vài tấm giấy quí nhân , trái cây bông là được rồi .Chúc mội đều tốt
sẽ đến với bác . Làm thử đi linh lắm đó bác .

Tập Lái
16/4/07
25
0
0

Bác đúng là đen wa. Bác nên làm cái lễ giải hạn đi. Chúc bác may mắn hơn./.

Hạng B2
9/11/07
335
0
0
46

Chia buồn cùng pác. Pác cho anh em biết là pác bị ở chỗ nào để lần sau anh em còn tránh với.

Hạng D
29/9/06
1.278
7
38
www.otosaigon.com

Thiệt hại nhiều quá anh Vương à. Vận đen nó đến thì mình chịu thôi. Sau đen lại đỏ, biết đâu ngày mai anh trúng quả gì đặm. Qua chuyện này thì lần sau đỗ xe cũng nên cẩn thận các bác nhỉ.