Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Trong kế hoạch chương trình Du Lịch Ba Lô của OS trong năm nay, mỗi cung đường sẽ sử dụng một dòng xe khác nhau để có thể vừa phối hợp khám phá du lịch và vừa trải nghiệm sau vô lăng của từng loại xe.
[pagebreak]
Trong hành trình đâu tiên của chương trình với tên "Hành Trình OS Bụi Khám Phá Vùng Đất Phương Nam"đã chọn chiếc Mitsubishi Zinger để đồng hành cùng đoàn trong 6 ngày với đoạn đường dài hơn 1,400 cây số đi qua các tỉnh thành miền tây Việt Nam. Hành trình bộ ba gồm em, bác Apo và bác Phongluu. (ký sự hành trình các bác xem tại đây http://www.otosaigon.com/forum/m1538630.aspx)

Khi đến nhà đón bác Phongluu, vô tình tại khu vực đậu xe của có một chiếc Innova đậu trước đó, em và Apo làm vài kiểu ảnh để so sánh thử kiểu dáng của 2 mẫu xe.

Phần đầu của Innova & Zinger

Zinger từ nhìn bên hông xe

Innova nhìn từ bên hông xe

Mông của 2 em Zinger & Innova (phần mông của Zinger có vẻ cao và đầy hơn Innova) :D
Theo đánh giá của Apo về phần đầu Zinger có thiết kế giống như mẫu Lancer Gala trước đây, nếu vậy thì Zinger là “cậu của Lancer Gala” mà bác Apo đang sử dụng :D. Về bình luận kiểu dáng của Zinger xin nhường lời cho các bác OS.

Do hành trình nhiều ngày, ngoài các vật dụng xe còn trang bị hàng loạt thiết bị "tân tiến" để phục vụ như mobile Internet của Viettel, bộ chuyển đổi nguồn điện từ 12v - 220v dùng sạc pin laptop, máy ảnh và máy quay film. Rador dò "súng" của địch :D và một thứ quan trọng là thiết bị dẫn đường của Vietmap.

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Re:Cùng Mitsubishi Zinger khám phá vùng đất Phương Nam!

Hành trình từ thành phố Sài Gòn đến Hà Tiên phải qua QL1 địa phận Tiền Giang & Châu Đốc được cảnh báo "địch" nằm mai phục rất nhiều vì thế anh em chấp hành nghiêm chỉnh các qui định về tốc độ trên đường đi.

Bác Apo vui sướng sau vô lăng của Zinger

Zinger trên phà Châu Đốc

Bác Phongluu OS kiêm Lơ Xe cho hành trình của đoàn

Zinger bên một con kênh thơ mộng

Với động cơ "cơ bắp" 2.4L, Zinger dễ dàng chinh phục ngọn núi Sam - Châu Đốc

Hạng C
3/3/09
666
19
18
49

Zinger có gắn gương trên nắp capo độc đáo quá bác, tác dụng chính của nó là gì vậy bác. Lại còn có đèn signal trên cặp gương chiếu hậu chính nữa. Sao xe em mua không có bác nhỉ ?? hihi

VIP
1/3/07
1.577
51
48
DOC-HCM

chopmat222 nói:
Zinger có gắn gương trên nắp capo độc đáo quá bác, tác dụng chính của nó là gì vậy bác. Lại còn có đèn signal trên cặp gương chiếu hậu chính nữa. Sao xe em mua không có bác nhỉ ?? hihi

Vì Lơ lái dỡ quá nên thêm cái râu để canh mũi đó mà
. còn signal trên gương thì bác không ganh tị với Lơ được đâu, vì đây là Zinger trang bị đặc biệt cho Lơ đấy [8D]:D:D:D

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

chopmat222 nói:

Gương nhỏ trên nắm Ca Pô rất tiện lợi khi quan sát bên phải. Còn Signal trên gương chắc là hàng Option! :D Xe của bác hàng GLS hay là GL?

VIP
1/3/07
1.577
51
48
DOC-HCM

otosaigon nói:
Gương nhỏ trên nắm Ca Pô rất tiện lợi khi quan sát bên phải. Còn Signal trên gương chắc là hàng Option! :D Xe của bác hàng GLS hay là GL?

Hôm nào bác vặt cho em cái gương trên nắp ca po đi, em đem ra Công Thành sơn lại màu đen gắn vào gạch đít nhà em cho khác người :)

Hạng C
3/3/09
666
19
18
49

otosaigon nói:
chopmat222 nói:

Xe em GLS bác. Thế cái gương trên capo không phải là option hả bác ?. Còn cặp gương có signal bác có biết giá bao nhiêu không ạ ? Thanks

Hạng C
3/3/09
666
19
18
49

Bác Sushi để nguyên màu xanh đó gắn vô coi bộ còn khác người hơn nữa đó

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/8/07
1.408
7
38
40
Sài Gòn

Sao em thấy các Bác trong BĐH chơi toàn hàng Mitsubishi không ấy nhỉ :D:D

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Hành trình ngày đầu cùng Zinger với đoạn đường dài hơn 370 cây số từ Tp.HCM đến Hà Tiên chỉ đủ cho anh em trong đoàn có thể cảm nhận và làm quen được các tính năng vận hành của xe.

Với thiết kế xe 8 chỗ vì thế Zinger ngoài là mẫu xe gia đình nhưng có kích thước nhìn từ bên ngoài trông khá bề thế. Hai băng ghế trước và sau ngồi khá thoải mái và rộng rãi, băng ghế hàng thứ 3 có thể gập lại mang lại không gian rộng rãi và thoải mái trong việc chứa đựng nhiều hàng lý phù hợp với hành trình dài ngày của các gia đình.

Âm thanh của xe khá hay khi sử dụng CD gốc chất lượng cao, chủ xe có thể chỉ cần trang bị thêm 1 sub nhỏ là đủ thỏa mãn chất lượng âm thanh của xe. Hệ thống máy lạnh của Mitsu khá nổi tiếng là độ “lạnh” tốt vì thế chỉ cần sử dụng ở mức số 2 trong thời tiết nóng. Xe có thiết kế hai dàn lạnh, khách ngồi hành ghế thứ 2 thể điều chỉnh nhiệt độ cho băng sau.

Đối với người lái thì tầm quan sát của Zinger khá tốt với thiết kế kính chiếu hậu to và một kính phụ nhỏ được gắn ngay trên đầu nắm ca pô nâng cao mức quan sát bị giới hạn ở bên hông phải của xe.

Hành trình ngày một đoàn chấp hành “nghiêm chỉnh luận lệ giao thông” vì thế tốc độ tối đa có thể đạt được không quá 100km/h. Theo đánh giá về động cơ 2.4L của Zinger khá mạnh khi dễ vượt mặt các xe khác, trong hành trình lên núi Sam có nhiều đoạn dốc cao nhưng xe vẫn “phà phà” bò lên dốc mà không bị “thiếu hơi” . Tuy nhiên chân Côn của xe sâu và cần số cao "khều" không phụ hợp cho những ai có chiều cao "khiêm tốn" khi sử dụng xe :D

Ảnh Zinger tại vùng đất Hà Tiên

Ráp ranh biên giới Campuchia

Trước chùa Xà Xía

Sau lưng núi Đá Dựng

Dưới bóng cây Thốt Nốt

Phía sau là tượng đài của "Mạc đại ca"

Bãi biển "hòn mồ côi"

Phần đầu xe có thiết kế giống Lancer Gala

Last edited by a moderator: