Tập Lái
9/10/19
27
40
3
Đó giờ các bác nghe đến cái tên Long Phát ở Trần Quốc Hoàn Tân Bình chưa nhỉ? Bà chị em mới bị chơi khăm 1 vố, mất tong 200 triệu, coi như bài học cuối năm, nhưng mà học phí đắc quá các bác =)))

Cuối năm mà vẫn bị chơi khăm 1 vố mất 200 triệu với Long Phát

Đầu tiên là bà chị em nhận được cuộc gọi từ sale của Long Phát, chào đất ở Phước Kiển, nhà bè, đại loại là xả hàng cuối năm, cam kết giá chỉ 15-16tr/m2 đất đẹp và hẹn đi hội thảo tại Q4 để xem đất.

Các bác cũng biết rồi, mấy em sale này chăm khách như chăm con, nhắc nhở giờ đến hội thảo các kiểu. Khi bà chị em đến RIVERSIDE Palace Q4 thì cô nàng sale này không có mặt, thay vào đó là một nhóm sale khác, có luôn cả chị trưởng nhóm tên Kiều Miên tiếp luôn. Nói chuyện 1 hồi thì tụi này mới nói là dự án bên Phước Kiểng Nhà Bè không còn nữa, hôm nay là Hội thảo của dự án KDC An Phước 2 tại Long Thành Đồng Nai. Tức vc.

Đẹp phết các bác nhỉ =)))

Đến đây thì chị em cũng nghi nghi rồi, sale chăm sóc nhiệt tình quá, mà cái bài hết đất SG dẫn đi Long Thành Đồng Nai thì cũng hông còn lạ gì nữa. Nhưng mà ngay sau đó có 1 bà sồn sồn xuất hiện đập tan mọi nghi ngờ, bà này đeo 1 sợi dây chuyền như cái xích mặt trang điểm rất đậm, bà nói là khách hàng cũ của Công ty BĐS Long Phát này và đã mua dự án ở Long An cách đây không lâu, giờ có lời, công ty uy tín này nọ.

Thế là bà chị em cũng lên xe đi Long Thành, khi xuống tới nơi thì đúng cảnh người mua tấp nập, bà này và đám sales bám sát, bà này nói nhỏ Kiều Miên này là bồ của Giám đốc Cty BĐS Long Phát nên chị em có mua thì gom chung với bả để được giá tốt, rồi đám sale nói cam kết bán đúng giá, đúng vị trí đất, hồ sơ pháp lý rõ ràng… Đấy, tới đây thì bà khách hàng kia chuyển cọc 400tr cho 2 miếng và hối chị em chuyển 200tr cho 1 miếng chị đã chọn là 125m2 x 15tr120 = 1 tỷ 89tr

Chân dung cô khách hàng quen của Long Phát

Sau khi chuyển cọc thì hông hiểu sao đó chị em thấy có gì đó sai sai nên chạy xuống lại chỗ dự án, hỏi thăm người dân thì mới biết giá đất như vậy chỉ khoảng 1.2 tỷ sổ hồng đầy đủ trong khi dự án này chưa có sổ và rất lơ mơ. Về nhà lên mạng đọc thì mới đọc được vài cái tin em Long Phát này cũng không khác gì Alibaba mấy.

Lúc này mới biết mấy người khách và cái bà mắt đỏ môi hồng kia cũng là người của Long Phát, bà chị em quay lại đám nhân viên của Long Phát để nói về tiền cọc thì toàn bộ lộ nguyên hình, bà khách hàng cũ kia cũng biến mất, nhân viên thì thách thức hỗn hào, khác hẳn ngày săn đón ban đầu, thế là bỏ cọc 200tr.

Học phí cuối năm đắc quá các bác =)))

Hạng D
15/7/11
1.072
2.707
113
Ai đã từng đầu tư bđs sẽ đều biết hoặc dính tới mấy kiểu này, còn ai chưa biết thì bị rồi mới biết, nhiều khi nghe người này người kia cảnh báo ko tin, còn nói ngược là muốn chặn đường phát tài của mình.

Hạng D
26/8/05
3.929
22.698
133
Nghe đất Phước Kiểng Nhà Bè 15 triệu mà vẫn tin, chỉ có thể dùng 1 chữ NGÂU. Mặt Trời có thằng lấy tính mạng ra thề mọc ở hướng Tây (quy chiếu VN) các bác có tin không!?