Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Di Nhật, Han Quoc qua cty du lịch dễ mà ta.
Đâu cần gì phải đóng thuế.
Thường thì họ yêu cầu có sổ tiết kiệm.
Anh làm sổ tiết kiệm tầm 200 tr gửi vào tầm 3 tháng sau xin là dc chứ gì.
Thấy 1 số cty họ bắt cọc tiền cho họ, đi xong về nó trả lại, vì họ sợ mình trốn.
ha ha đi Nhật mấy công ty ko chịu tại vì em xin tự túc rớt =)). hồi đi Hàn lúc đó mới nghỉ việc công ty nó cũng ko nhận, bắt phải bùa cái hợp đồng lao động (nói anh 2 em kí cho cái hợp đồng với công ty của ổng), mà em ko muốn bùa, đành lấy cái hợp đồng lao động cũ + làm cái đơn xin nghỉ phép cho công ty cũ (mặc dù thời gian nghỉ là đã nghỉ rồi). Do em cũng còn phép trước khi nghỉ nên công ty cho luôn ha ha. Hộ kinh doanh cá thể nếu ko đóng thuế là ko tính được anh ơi.

• Like
Reactions: haitranco
Hạng D
15/5/13
1.553
8.982
113
37
Mềnh đóng thuế chậm tí, hay doạ nghỉ bán. Đóng tiệm, thế là ko tăng thôi.

Hạng B2
17/9/12
242
1.851
93
Hochiminh
ha ha đi Nhật mấy công ty ko chịu tại vì em xin tự túc rớt =)). hồi đi Hàn lúc đó mới nghỉ việc công ty nó cũng ko nhận, bắt phải bùa cái hợp đồng lao động (nói anh 2 em kí cho cái hợp đồng với công ty của ổng), mà em ko muốn bùa, đành lấy cái hợp đồng lao động cũ + làm cái đơn xin nghỉ phép cho công ty cũ (mặc dù thời gian nghỉ là đã nghỉ rồi). Do em cũng còn phép trước khi nghỉ nên công ty cho luôn ha ha. Hộ kinh doanh cá thể nếu ko đóng thuế là ko tính được anh ơi.
Nhật chờ 6 tháng sau xin lại dc mà. Đi theo tour họ làm cho, dc hết.
Còn Hàn giờ họ nới lỏng nhiều rồi.

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Nhật chờ 6 tháng sau xin lại dc mà. Đi theo tour họ làm cho, dc hết.
Em muốn tự đi vì disneyland em muốn đi từ sáng tới chiều tối, ở lại khách sạn gần đó chơi. Tối ngồi làm tới 2h sáng ngủ dậy lúc 11h, có tour nào được như vậy đâu anh, em cũng biết chút chút tiếng Nhật nên ko sợ đói + sợ lạc rồi.
Tuần này em đang đi lang thang ở Đài Bắc được mấy ngày rồi, sáng qua Đài Trung chơi nè. Đi chơi phải ở 1, 2 tuần mới đã đi tour du lịch chỉ cưỡi ngựa xem hoa mấy ngày chạy như đánh giặt, chả cảm nhận được gì hết

• Like
Reactions: haitranco
Hạng B1
13/4/17
67
9.197
113
Mình thì năm nào cũng được chính phủ gửi thư cảm ơn và báo cáo chi tiết đã dùng tiền của mình để làm gì. Thấy cũng ngại vì mỗi năm đóng chút xíu, có hơn $100k tiền thuế thôi.
Các a hay trốn thuế nên tập thói quen làm công dân tốt làm tròn nghĩa vụ công dân thì đất nước mới khá lên được. Còn mồm thì chửi chính phủ, nhưng có đồng thuế nào thì giấu tiệt thì sao khá lên được. Mình nhờ làm công dân tốt gương mẫu nên giờ muốn đi đâu sống ở đâu trên thế giới cũng được.

Hạng B2
17/9/12
242
1.851
93
Hochiminh
Em muốn tự đi vì disneyland em muốn đi từ sáng tới chiều tối, ở lại khách sạn gần đó chơi. Tối ngồi làm tới 2h sáng ngủ dậy lúc 11h, có tour nào được như vậy đâu anh, em cũng biết chút chút tiếng Nhật nên ko sợ đói + sợ lạc rồi.
Tuần này em đang đi lang thang ở Đài Bắc được mấy ngày rồi, sáng qua Đài Trung chơi nè. Đi chơi phải ở 1, 2 tuần mới đã đi tour du lịch chỉ cưỡi ngựa xem hoa mấy ngày chạy như đánh giặt, chả cảm nhận được gì hết
Tự đi thì thích rồi.
Vợ chồng mình cũng mới làm chuyến Seoul - Jeju - Taipei về đây.
Mình thì tour nào thấy xin Visa khó mới qua cty du lịch, còn ko thì tự đi.
Mà bọn trẻ Đài loan hút thuốc ghê quá.
Cả Nam lẫn Nữ, mới choi choi mà đã phì phèo điếu thuốc.