9/1/23
11
7
3
39
ho chi minh
Chào anh chị!.
Em mới học xong bằng lái xe, nghe nhiều người bảo, mới lái xe thì mua xe cũ đi, có va quẹt cũng đỡ xót. Cả năm làm lập trình còm cõi, em gom được hơn 100 triệu ( 185 triệu). Không biết em nên mua xem gì để đi cho an tâm ạ. Mong các anh chị góp ý

• Like
Reactions: VitaraV6
Hạng F
29/10/16
11.568
22.060
113
Pháp
Chào anh chị!.
Em mới học xong bằng lái xe, nghe nhiều người bảo, mới lái xe thì mua xe cũ đi, có va quẹt cũng đỡ xót. Cả năm làm lập trình còm cõi, em gom được hơn 100 triệu ( 185 triệu). Không biết em nên mua xem gì để đi cho an tâm ạ. Mong các anh chị góp ý
Tuỳ theo trình độ kỹ thuật, nếu bạn thích phá , dọc xe, tìm hiểu thì xe thường, cũ có thể tạo điều kiện cho bạn sau nầy. Xe cũ không có nghĩa là xe tồi, nếu chủ xe cũ biết bảo dường đúng.

Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
Cũng không biết khuyên gì, mới có bằng thui bạn bè ai có xe mượn lái 5 - 10 phút cho quen xe, đường xá. Tiền không mua còn đó, từ từ cân nhắc kiếm xe đời cao chút. Yên tâm xe cũ chỉ có xe nhật,..nên tập trung vào hãng xe Nhật, không vội dc.Thà chậm mà chắc còn hơn sao này tiếc vì chọn lựa ko phù hợp. Mọi sai lầm đều phải trả giá bằng VNĐ..

9/1/23
11
7
3
39
ho chi minh
Tuỳ theo trình độ kỹ thuật, nếu bạn thích phá , dọc xe, tìm hiểu thì xe thường, cũ có thể tạo điều kiện cho bạn sau nầy. Xe cũ không có nghĩa là xe tồi, nếu chủ xe cũ biết bảo dường
em mới học xong, nên muốn có xe để chạy cho quen, vì vậy mới định mua xe cũ để lái...học xong rồi không chạy , sẽ quên kỹ năng

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
21/3/08
4.829
4.312
113
hcm
Xe loanh quanh 100tr thiếu gì, cứ mua xe nguyên bản dễ kiểm định 6 tháng :D
Còn nói về việc mượn xe để luyện thì khuyên bác nên thuê xe chuyên để luyện, nó sòng phẳng và đỡ mang họa!

Hạng F
29/10/16
11.568
22.060
113
Pháp
em mới học xong, nên muốn có xe để chạy cho quen, vì vậy mới định mua xe cũ để lái...học xong rồi không chạy , sẽ quên kỹ năng
Miển sau máy tốt và ít nhất có máy lạnh chứ VN nóng chết bỏ, đừng tính mấy cái điện tử ...để sau nầy hẳng tính ...