Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Có 1 e xe gia đình 2 hóc vè sau mục, mục 1 phần từ ghế sau ra đến ghế trước và phần càng chữ A phía trước cũng có lỗ mục nhẹ bằng nắp chai beer, nước sơn không được đẹp kêu 110tr, nếu so 2 chiếc mua e gia đình về làm đồng và tút lại chắc tầm 20chai, còn con taxi về chỉ sơn lại làm lặt vặt dự kiến 10 chai thì 2 con coi như ngang giá vậy con nào ok bác? riêng con taxi máy móc không biết sao?. mà ko biết Wagon bản taxi và bản gia đình là giống nhau phải ko bác Xù?
Link e cave: https://www.chotot.com/long-an/mua-ban-o-to/suzuki-wagon-r-2004-28364022.htm#
link e gia đình: http://banxehoi.com/xe-suzuki-wagon-r-binh-duong/can-ban-gap-nam-2003-xe-nhap-aid894693
Khó mà góp ý cho bác được trong trường hợp này.
Xét về taxi thì tại sao giá trị em nó thấp hơn xe gia đình? Đó là taxi được chạy quá nhiều cộng thêm bác tài taxi thường không giữ xe nên em nó rệu rã từ máy móc đến đồng sơn...
Trong khi xe gia đình được giữ gìn chăm chút nên liền lặn do ít vận hành hơn. Thế nên nếu một chiếc taxi được tốt về mọi mặt thì xem ra nó vẫn tốt hơn một chiếc gia đình không biết giữ gìn để mục nát.
Xét về làm đồng sơn và máy móc thì đôi khi máy dễ làm hơn, làm cho tốt thì nó tốt, phần nào hư xử ngay phần đó, máu lên một chút mua nguyên cái máy mới lắp vô là em nó ngon lành nhưng đồng đã mục thì chán lắm, hàn đắp rồi nó vẫn có thể mục tiếp chưa kể là khung vỏ yếu chạy sộc xệch chẳng ra gì, trét bã mastic cho nó liền lặn thì nó dày lên vài tháng sau nó nứt ra trông không giống ai....
Nhiều bác tìm xe thường chấp nhận sơn lại, máy kêu phần nào làm phần đó, nhưng đồng đã mục thì không chấp nhận, nhưng cũng tùy bác xem xe và cân nhắc như thế nào giữa hai chiếc để bỏ tiền ra rước về mà làm mình hài lòng là được.

Tập Lái
7/7/14
29
9
3
35
Ho Chi Minh City, Vietnam
Cũng đang nghiên cứu và đang tìm wagon về sử dụng mà chưa biết thế nào là đạt chuẩn 1 chiếc xe ngon mong ae giúp đở và ko biết các bác có fb nào dành cho wagon ko

Hạng B2
27/2/08
217
77
28
Em từ 2013 đã thêm 1 em 7 chỗ, tưởng ngông cuồng nhưng lại thấy hợp với ý của các bác ở trỏng... ( giữ WG, lấy thêm vợ )

Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
em thấy ý kiến này chuẩn nhất ;)
Em bán Wagon rồi cảm thấy tiếc ..... Bây giờ muốn kiếm 1 em ngon lại hỏng có . Hôm rồi có đi xem chơi 1 chiếc đc rao là xe gia đình chính chủ xài từ đó đời 2005 . Lại tới chỗ xem ôi trời ơi xe nát như tương có thể là Taxi hoàn lương mà chủ xe cứ thao thao xe anh đi đó giờ lành cực kì giá đưa ra em muốn xỉu 155 triệu.

• Like
Reactions: thaytulangman