Hạng F
4/1/08
8.297
111.405
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Tỉnh Hậu Giang các bác ạ, 23 giờ đêm:

http://tuoitre.vn/bi-cuop-tien-dot-xe-giua-dem-vo-chong-giam-doc-nguy-kich-20171005154844566.htm

Cơ quan chức năng đang điều tra tại hiện trường - Ảnh: ÁI NHÂN
Ngày 5-10, Công an tỉnh Hậu Giang cho biết đang phối hợp các đơn vị nghiệp vụ Bộ Công an điều tra vụ cướp táo tợn xảy ra tại quốc lộ 61C, đoạn qua ấp Nhơn Thuận 1, xã Nhơn Nghĩa A, huyện Châu Thành A, Hậu Giang.
Trước đó, khoảng 23h ngày 4-10, ông Trần Văn Ri và bà Võ Thị Chiến (cùng ngụ Q.6, TP.HCM, là giám đốc và phó giám đốc Công ty TNHH SX-TM Kiên Bình, huyện Bình Chánh) ngồi trên ôtô do tài xế Cai Văn Trung lái hướng từ Cần Thơ về Vị Thanh.
Khi xe chạy đến địa điểm trên thì bị một nhóm 2-3 xe máy chở theo 4-6 đối tượng từ phía sau chạy lên chặn đầu. Các đối tượng dùng bình xịt hơi cay xịt vào mặt 3 người trong xe.
Bà Chiến bị một đối tượng đâm rồi cướp túi xách bên trong có khá nhiều tiền. Sau đó các đối tượng tưới xăng lên ôtô rồi châm lửa đốt.

Phát hiện sự việc, người dân đã đưa ba nạn nhân đi cấp cứu. Sau đó, cả ba được chuyển lên Bệnh viện Chợ Rẫy.
Bà Chiến được xác định bị thương nặng, bỏng toàn thân và bị hai vết đâm ở bụng và đùi.
Tại hiện trường, chiếc ôtô đã cháy rụi.

• Like
Reactions: nta139 and Ar Tran
Hạng B2
27/5/16
346
761
93
Ops manh động quá. Nhân tiện hỏi các bác đối với trường hợp bị 2B chặn giữa đêm khuya đường vắng như thế này thì phải làm sao? Tăng ga ủi luôn rồi chạy thẳng vào đồn CA gần nhất hay sao các bác?

• Like
Reactions: nta139
Hạng D
24/3/15
1.508
2.754
113
Lâm Đồng
www.otosaigon.com
Ops manh động quá. Nhân tiện hỏi các bác đối với trường hợp bị 2B chặn giữa đêm khuya đường vắng như thế này thì phải làm sao? Tăng ga ủi luôn rồi chạy thẳng vào đồn CA gần nhất hay sao các bác?
Tốt nhất là không dừng xe, tắt đèn, về số thấp rú ga đua luôn chấp nhận rủi ro để bảo toàn tính mạng, thường thì 2b không dám liều trong trường hợp này ;)

Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Quá ghê. Em chạy đêm mà có thằng nào chặn đầu em là về số nhồi ga ủi luôn, tính mạng mình và gia đình là trên hết. Xong chạy tới đồn CA trình báo, kèm theo clip cam hành trình làm chứng cứ.

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Tốt nhất là không dừng xe, tắt đèn, về số thấp rú ga đua luôn chấp nhận rủi ro để bảo toàn tính mạng, thường thì 2b không dám liều trong trường hợp này ;)
E hỏi tí ạ.....tắt đèn chi vậy bác?

• Like
Reactions: nta139
Hạng D
24/3/15
1.508
2.754
113
Lâm Đồng
www.otosaigon.com
E hỏi tí ạ.....tắt đèn chi vậy bác?
Tâm lý nó thế, nghe các bác tài truyền nghề nhau trên ql27 cũ ngày xưa, giữa rừng đường vắng gặp chí phèo chặn đường cứ tắt đèn về số rú ga thì kiểu gì nó cũng né xa vì... Chưa biết mình sẽ làm gì... Mình thử rồi hiệu quả lắm. Lâu lâu đá pha tí nhìn đường phắn thôi:p

Hạng C
28/4/17
533
1.361
93
49
Trộm vô nhà, mình đánh nó mình còn bị ở tù. Giữa đường mà lấy 4b ủi nó thì cũng tủ ờ chắc luôn.

Giữa mất tiền, bị thương với ở tù thì biết chọn gì đây? Hay lên hỏi ông tòa án: Anh muốn em sống sao?