Tập Lái
8/8/06
18
1
3
Hồ Chí Minh
Kính thưa các bác

Em thèm khát đi Mer lâu rồi, nhân cơ hội con TOY CROWN của em nó bị hỏng, em định cưới vợ mới E240 2002, chạy thử => Dàn gầm ok, máy nổ êm, ODO ~85.000km (em ko tin) nhưng:
Bị mấy cái cảnh báo sau:
1. ABS defective! Visit Workshop!
2. SRS Restraint system defective Visit workshop
3. Service brake Visit workshop!
4. ESP defective! Visit workshop!
5. BAS defective! Visit workshop!

Em thì KHÔNG hiểu nhiều về mấy cái sửa chữa này nhưng hỏi các sư phụ như sau:
1. Ko sửa để vậy chạy thì có được ko? => Mer giống như con TOY CROWN 1990 của em
2. Nếu sửa thì Ưu tiên 1 và 2 => Dự kiến hết bao nhiêu lúa? Đương nhiên là sửa ở ngoài ko vào hãng

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
21/7/13
764
758
93
Đôi lúc nó hư 1 bộ phận nhưng sẽ khóa vài chức năng và báo 2-3 lỗi. Đa số các lỗi này có liên quan với nhau. Check máy sẽ rõ nó hư cái nào.
VD: có lần xe em nó báo ABS, ESP và liên quan đến hệ thống thắng. Check máy nó k có tín hiệu cảm biến tốc độ 1 bánh xe. Em đi vệ sinh cảm biến 4 bánh thế là hết. K tốn tiền. Nhưng cũng lỗi đó check ra hư cục SBC là tốn 20 như chơi....

Tập Lái
8/8/06
18
1
3
Hồ Chí Minh
Đôi lúc nó hư 1 bộ phận nhưng sẽ khóa vài chức năng và báo 2-3 lỗi. Đa số các lỗi này có liên quan với nhau. Check máy sẽ rõ nó hư cái nào.
VD: có lần xe em nó báo ABS, ESP và liên quan đến hệ thống thắng. Check máy nó k có tín hiệu cảm biến tốc độ 1 bánh xe. Em đi vệ sinh cảm biến 4 bánh thế là hết. K tốn tiền. Nhưng cũng lỗi đó check ra hư cục SBC là tốn 20 như chơi....
Bác thường check ở đâu hạt dẻ thì chỉ cho em với

Hạng C
28/4/10
580
702
113
Sài Gòn
Ok cái này bác biết Gara nào làm mà ít thóc lúa ko?
mình không chạy Mer nên không rành, nhưng theo mình bạn nên vào chính hãng cho yên tâm vì toàn là lỗi liên quan đến hệ thống thắng mang tính chất đảm bảo an toàn cho xe

Tập Lái
7/11/16
5
5
3
43
Trước tiên mình khuyên bác kg nên mua, trừ khi nó quá rẻ, và bác đã có kinh nghiệm chơi Mer cũ.
Nếu bác vẫn quyết tâm với con bệnh này, trước khi xuống tiền, cần đưa vào Hãng kiểm tra toàn diện, in cái Bill của họ xem thế nào, rồi thương lượng tiếp với chủ xe. Sau đó anh em trên đây sẽ chỉ bác đưa ra các gara ngoài làm cho nó rẻ.
1 lỗi đáng ngại của xe này liên quan đến cục SBC như bác QuangSG đã nói ở trên. Đây là bệnh chung của dòng W211 E240 (2002-2006). Ở nước ngoài, MER nó bảo hành, thay miễn phí cục SBC (hình như trong giới hạn 10 năm tuổi xe).Còn ở VN thì... tự mua về thay thôi. Bác có thể check với các dealers chuyên phụ tùng xe Đức để biết giá, hoặc gọi bác Quang khá nổi tiếng trên OS này (nick Automatic - 0938163388) xem sao.

Xe Mer đi sướng, nhưng bảo dưỡng, sửa chữa xe cũ thì kg hề đơn giản như Toyota đâu bác. Nếu bác ở tỉnh thì lại thêm 1 phần trở ngại nữa...

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.605
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Mấy chiếc xe này mua hay không mua bác chủ xe suy nghĩ thêm về kinh phí dự phòng sau khi mua, thường khoảng 50tr để khỏi nhức đầu ( xe cũ chắc chắn phải có khoản này )
Một chuyên gia về xe này phải nói nên Bác sỹ Automatic trên OS chuyên trị về xe này, bác searche garage Tam Tiến ở đường Phan Huy Ích, P15, Q. Tân Bình sẽ ra

• Like
Reactions: vqhoang