Xe bị hư bộ phận khởi động nào

• Đề

Bình chọn: 0 0,0%
  • Bình

Bình chọn: 1 100,0%

• Total voters
    1
Tập Lái
4/3/12
36
4
8
33
Trên mọi nẻo đường
em đang đi du lịch , thì xe ko khởi động dc , xoay chiều khoá thì ko nghe dc tiếng tạch tạch như mọi lần vẫn đề xe , bình acquy em nghĩ vẫn tốt , đang đậu giữa đường , mọi người cho em hướng giải quyết với . Em cảm ơn trước ah

Hạng D
19/10/09
4.705
14.046
113
Tel : 0949999684 .
Mở ca bô xoay coi cọc bình có lỏng không .Nếu ok ấn còi vài cái coi sao .Cuối cùng nếu còi ngon lành thì mở ca bô bật chìa khoá đề coi rờ le đề có đóng tạch hay không .Nếu rờ le đề đóng mà đề êm ru không nghe tiếng gì thì xữ củ đề đi bác.

• Like
Reactions: xlive
Tập Lái
4/3/12
36
4
8
33
Trên mọi nẻo đường
Mở ca bô xoay coi cọc bình có lỏng không .Nếu ok ấn còi vài cái coi sao .Cuối cùng nếu còi ngon lành thì mở ca bô bật chìa khoá đề coi rờ le đề có đóng tạch hay không .Nếu rờ le đề đóng mà đề êm ru không nghe tiếng gì thì xữ củ đề đi bác.
Em nghĩ là ko lỏng bác ah , tại em mở
khoa vẫn có điện mà , đèn với gạt nước mưa vẫn chạy, mà giờ em đang ở giữa đường ko biết làm sao để gỡ củ đề ,
Bác biết cách nào khởi động băng tay dc ko

Tập Lái
4/3/12
36
4
8
33
Trên mọi nẻo đường
Lấy cán búa hay khúc cây to to tí, vừa khỏ nhẹ vào củ đề, vừa niệm Bồ Tát. Chúc bác may mắn.
Em gõ bong luôn mảng kim loại mà
no chỉ rung cây kim tua máy , sau nhờ ông honda ông nối dây trực tiếp từ bình vào đề mới nổ => hư rơle , mất 200k .
Em bị hư ngay chỗ Phước Hải hỏi chục quán mới có

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
10/1/14
2.964
4.642
113
Sài Gòn
Em gõ bong luôn mảng kim loại mà
no chỉ rung cây kim tua máy , sau nhờ ông honda ông nối dây trực tiếp từ bình vào đề mới nổ => hư rơle , mất 200k .
Em bị hư ngay chỗ Phước Hải hỏi chục quán mới có

Ý bác là hư rơle của củ đề ??? o_O

Tập Lái
4/3/12
36
4
8
33
Trên mọi nẻo đường
Ý bác là hư rơle của củ đề ??? o_O
Vâng em nghĩ nó gọi thế , bộ phận on off điện vào ấy ah
bây giờ xe em có hai sợi dây đi từ dưới lên và 1 sợi nối vào acquy , em cứ chập lại là đề máy chả cần on chìa khoá nữa , đi về mới thay dc , bác biết chỗ nào làm rẻ chỉ em cái

Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Vâng em nghĩ nó gọi thế , bộ phận on off điện vào ấy ah
bây giờ xe em có hai sợi dây đi từ dưới lên và 1 sợi nối vào acquy , em cứ chập lại là đề máy chả cần on chìa khoá nữa , đi về mới thay dc , bác biết chỗ nào làm rẻ chỉ em cái
Xe bác có rơle đề không? Các xe không có rơle đề thì lâu ngày thường bị hư tiếp điểm công tắc nên thợ thường nối thêm rơle để bảo vệ. Mấy cái rơle này giá vài ba chục ngàn mua đâu cũng có.